các bạn cho e hỏi sao tự nhiên máy em nó chạy chậm thế này ạ.Chạy có mỗi chrome mà lên tới 47.Mới hôm qua tới giờ nó nặng thế này đây

Hướng dẫn em cách giải quyết vs.nếu mà e mở cả yahoo nữa thì máy chạy đơ lắm :sosad:

Arryo

chắc do bạn duyệt web nhiều nhưng không xóa cache đi ấy mà,thử dọn dẹp lại máy xem

trongduc_dt

Dùng ccleaner quét dọn rác xem bạn Mình quét rồi mà vẫn không được.

chắc do bạn duyệt web nhiều nhưng không xóa cache đi ấy mà,thử dọn dẹp lại máy xem Hình như dùng ccleaner nó cũng xóa hết mấy cái đó luôn.Giờ đnag quét virut vs chống phân mảnh ổ đĩa không biết có được không nữa

Burkhart

Bạn chụp bên task manager xem ! Trường hợp của bạn nên quét lại virus toàn bộ hệ thống trước. Nếu không hết thì gỡ chrome ra rồi cài lại ! Chuyển sang 1 trình duyệt khác sử dụng ! Nếu tình hình vẫn không hết thì bạn phải cài lại windows ! không hết nữa thì bạn phải check lỗi ổ cứng !

Chuchip

Máy mình Main với CPU toàn 50 độ c không biết có nên đổi sang quạt nước không đây. chứ cứ thế này chắc cháy máy!

Cấu hình đây

Không biết lâu dài có sao không

pluser79

Cho cái cấu hình nữa, mấy trường hợp này chỉ có cài lại máy là triệt để tại vì có khi bạn cài những phần mềm vớ vẫn hay virut. Không phải con viủt nào cũng dễ diệt đâu

Farrin

nâng ram lên đi bạn windows 8 máy yếu là phải rồi windows 8 nặng hơn windows 7 nhiều

Attie

nâng ram lên đi bạn windows 8 máy yếu là phải rồi windows 8 nặng hơn windows 7 nhiều ram thì không vấn đề. 45-50 % thui

chy_yeu

Khả năng lớn là do bạn này cài giao diện Mac

Mấy cái giao diện này tổ làm máy bị chậm

Mới cài k bị nhưng dần dần khiến máy chậm

Marco

nâng ram lên đi bạn windows 8 máy yếu là phải rồi windows 8 nặng hơn windows 7 nhiều windows 8 tối ưu dành cho tablet, nặng hơn windows 7 thì microsoft nó nhảy lầu hả bạn.

Khả năng lớn là do bạn này cài giao diện Mac

Mấy cái giao diện này tổ làm máy bị chậm

Mới cài k bị nhưng dần dần khiến máy chậm +1 cho cái này, từng xài giao diện, rất đẹp và vừa lòng, nhưng từ khi cài hết 40GB ổ C, vừa đưa theme về classic, không còn đơ máy nữa.

Pentium Dual core thì quạt zin lõi đồng nha bạn, IDLE 4x là đúng rồi, con này siêu nóng mà, mình đang xài FAN của Pen D cho core 2 đây, IDLE 2x máy lạnh, 3x temp thường, max load 50 nhé.

Các chủ đề có liên quan khác