Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ngocminh_dakia001
#512275 mình đang phân vân giữa 2 con màn hình:

1..màn hình wide 15,6 inch wide

2..màn hình vuông 17 inch vuông

===> 2 con này chênh lệch giá cả không đáng kể...

nhu cầu của mình là xem phim,đồ họa,game nặng....

vì mình có sẵn Card ATI HD 7750 OC 1GB 128bit DDR5

chủ yếu hiện tại mình hay chơi game cần độ hoạ cao như: Crysis2,BF3,GTA4..........

xin các pro cho ý kiến......

chỉ được chọn 1 trong 2 con này,vì mình không có khả năng mua con khác..........
By vumanhcuong_bn179
#512300 Nếu xem film chơi game thường xuyên thì bạn nên chọn loại màn hình có kích cỡ khoảng 19 inch ! tỉ lệ 16:9 ! Những màn hình vuông thường không có tỉ lệ này.
By ngo_son
#512301 Nếu xem film chơi game thường xuyên thì bạn nên chọn loại màn hình có kích cỡ khoảng 19 inch ! tỉ lệ 16:9 ! Những màn hình vuông thường không có tỉ lệ này. nhưng mình chỉ có đủ tiền xúc 2 con 15,6 '' wide và 17' vuông thôi
By alternative.isme
#512343 chọn màn hình wide vì thể loại phim hd thường phát ở 16:9 với lại chuẩn wide là chuẩn hiện đại vuông chắc từ từ bị sa thải và xem truyền hình HD thì cũng phát 16:9 wide
By bear_hbu
#512365 Nên chọn cái wide đi. Vì mắt người có tầm nhìn ngang rộng lớn hơn nên màn hình wide tốt nhất. Với lại các film chất lượng cao giờ đều là màn hình wide hết.
By utcung_thanhhoa
#512373 nhưng mà màn hình 15,6 inch wide thấy nhỏ ko.........

mình đang có con laptop 14inch LED,máy này mình dùng chơi game hơn 1 năm rồi

từ khi ráp máy bàn để chơi game khủng hơn thì con laptop kia mình bỏ qua 1 bên

lúc đầu dùng màn 15inch vuông cho con PC,mới bán hôm qua.....

giờ lên ketnooi.com/forum = con laptop 14inch thấy nó sao sao ấy nhỉ
By Barnett
#512381 dành tiền mua con to hơn đi, 15in thì nhìn chán phèo. Xem phim thì chọn 16:9 , màn hình 4:3 trông cứ thế nào ấy
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die