Wetherly

Tình hình là con máy mình đang bị điên, cấu hình như sau:

Code: CPU: E8500
Main: GA-EG45M-UD2H
RAM: 1 Kingston 1G và 2 cái HP mỗi cái 1G nữa = 3 cái 1G
1 HDD 500G
1 DVD-W
Nguồn noname :( Và nó bị tình trạng như sau

1) Sử dụng Winxp thì không sao ==> bình thường

2) Dùng windows 7 ==> Bị lỗi khởi động lại liên tục, có lúc mới bị khởi động lại, vừa lên lại vừa tắt khở động lại tiếp, có lúc thì cũng dùng được vài tiếng đồng hồ. Hay bị nhất là mở mấy file VOB clip của thuý nga

p/s: Dùng key bản quyền hay Cr-ack đều bị ^^, đừng nói với mình là quay về dùng XP nhé

a_1

cấu hình ngon . Có khi nào là do xung đột phần mềm không ? Ngay từ khi bạn cài windows 7 là bị khởi động lại luôn ak ?

vophilong76

Vệ sinh toàn bộ phần cứng, thay kem tản nhiệt, vệ sinh ram cẩn thận. Cài lại 1 bản windows gốc, không dùng ghost !

nonlimit

cấu hình ngon . Có khi nào là do xung đột phần mềm không ? Ngay từ khi bạn cài windows 7 là bị khởi động lại luôn ak ? Bị ngay sau khi cài windows xong bạn à, chưa cài thêm một phần mèm gì vào hết

Có thể bản cài win7 có vấn đề. Bản windows mình dùng bản download từ technet
Vệ sinh toàn bộ phần cứng, thay kem tản nhiệt, vệ sinh ram cẩn thận. Cài lại 1 bản windows gốc, không dùng ghost ! Chiều nay mình vừa làm xong nhưng vẫn bị

Admon

Bạn đổi bản windows khác đi , có thể phân vùng ổ cứng bị lỗi , bị bad nên cũng bị như vậy thôi !

Sty]es

Bạn đổi bản windows khác đi , có thể phân vùng ổ cứng bị lỗi , bị bad nên cũng bị như vậy thôi ! Mình vừa chạy HDD regenrator mà cũng thấy bị bad

buzzguy_net

Mình vừa chạy HDD regenrator mà cũng thấy bị bad Bạn vừa khắc phục như thế nào rồi?:

chichbong9x

Bạn vừa khắc phục như thế nào rồi?: Lau chùi máy, thay kem tản nhiệt, cài 1 bản windows 7 U sạch 100% cài firefox để lên web tìm nguyên nhận

Nói tóm lại giờ thì nó cứ reset bất thình lình, có khi nó tắt để reset mà nó treo nó đứng luôn, giơ cái màn hình màu màu xám không có chữ gì hết (không phải blue ss)

có khi nào tại cái nguồn không ? Bây giờ bạn thử lên mạng tìm cái win7pe.iso(win7 mini) thử vào trong đó xem có bị reset nữa ko. Nếu không thì do bản windows bị lỗi

kan8184

Mượn thanh ram khác thay vào xem bạn ! Nếu ram ok thì check tới nguồn, nguồn mà ok nữa thì chỉ còn cái main !

Bạn thử thay ổ cứng khác xem. Nhiều khả năng là do đĩa bị bad ở bên cái Win7.

Tốt nhất là thay từng thành phần xem lỗi nó ở chỗ nào. Còn đoán già đoán non thế này cũng khó.

Johnny

Mình nghĩ là do cái main rùi, vì bữa trước nó bị một lần bật không lên gữi đi bảo hành, giờ thì hết hạn bảo hành rồi

Turner

có khi nào tại cái nguồn không ? Bây giờ bạn thử lên mạng tìm cái win7pe.iso(win7 mini) thử vào trong đó xem có bị reset nữa ko. Nếu không thì do bản windows bị lỗi Kiếm file này rồi làm sao nữa bạn

Các chủ đề có liên quan khác