bongchay

vấn đề của mình là thế này đây:đầu tiên mình chọn 1 hình lam background rồi, tiếp đó mình muốn đưa 1 hình khác chứ kô phải hình vừa làm Background kia.

http://i651.photobucket.com/albums/uu239/tranthang_photo/anh1.jpg[/IMG]

còn cái này làm layer:

http://i651.photobucket.com/albums/uu239/tranthang_photo/anh1.jpg[/IMG]

Nhưng vì ngốc wa nên mình kô bít phải làm thế nào,

Khi mở photoshop: click File > open( tìm 1 ảnh nào đấy) > open(ok) > ta được Background. hết bước này thì mình kô hiểu phải làm thế nào nữa, nếu vẫn {File > open( tìm 1 ảnh nào đấy) > open(ok)} thì cái này sẽ thay cái đầu kia làm Background. còn nếu click: Layer > new >layer thì nó sẽ là 1 layer trồng kô.kô hiểu đưa 1 hình khác làm layer như thế nào? Vướng mắc là ở chỗ ấy, mong các bạn chỉ giúp

Arryo

cái này dễ ẹc à

Bạn vào File - Open - ảnh bất kì 1- ok, mở tiếp ảnh thứ 2 như thế

Rôi ban chon công cụ đầu tiên Move Tool (hay ấn chữ V) rồi kéo ảnh 1 sang ảnh 2( như kéo file thả vảo thư mục đó) rồi thả ra, bảng layer của ảnh 2 sẽ xuất hiện 2 layer ảnh 1 và ảnh 2.

ok làm thử đi!

quevo

Tách cái bông hồng cho vào cái Background khác dễ mà bạn. Sao bạn bất tìm những bài chỉ dẫn ghép hình trong PS ấy, hỏi kiểu này tất cả người sẽ khó chỉ dẫn vì rất mất thời (gian) gian. Nếu up ảnh để ghép giúp thì lại dễ hơn!

Jantis

Trích:

dantruong_phulo

Tách cái bông hồng cho vào cái Background khác dễ mà bạn. Sao bạn bất tìm những bài chỉ dẫn ghép hình trong PS ấy, hỏi kiểu này tất cả người sẽ khó chỉ dẫn vì rất mất thời (gian) gian. Nếu up ảnh để ghép giúp thì lại dễ hơn!

bạn hiểu sai ý bạn ấy hỏi rồi.

ghép 2 layer của 2 ảnh vào cùng 1 bảng layer

Parnall

Trích:

changkho19081990

bạn hiểu sai ý bạn ấy hỏi rồi.

ghép 2 layer của 2 ảnh vào cùng 1 bảng layer

Thế ghép 2 layer cảu 2 ảnh vào cùng 1 bảng layer thì bất như là ghép ảnh với nhau hả. Kiểu gì chả có 1 tấm này nằm trên tấm kia. Layer là lớp mà, thế cho 2 lớp thì bất phải 1 lớp trên, 1 lớp dưới sao.

anh_yeu_vo

Trích:

dantruong_phulo

Thế ghép 2 layer cảu 2 ảnh vào cùng 1 bảng layer thì bất như là ghép ảnh với nhau hả. Kiểu gì chả có 1 tấm này nằm trên tấm kia. Layer là lớp mà, thế cho 2 lớp thì bất phải 1 lớp trên, 1 lớp dưới sao.

bạn viết là tách bông hồng mà, bông hồng nào ở đây ???

bạn ấy chỉ hỏi ghép 2 layer ở 2 hình khác nhau chứ không hỏi làm cách nào để tách bông hồng ra khỏi nền rồi ghép vào ảnh khác

dinhphuonglan

Trích:

changkho19081990

bạn viết là tách bông hồng mà, bông hồng nào ở đây ???

bạn ấy chỉ hỏi ghép 2 layer ở 2 hình khác nhau chứ không hỏi làm cách nào để tách bông hồng ra khỏi nền rồi ghép vào ảnh khác

Bạn ý up hình bông hồng mừ, bạn bất xem sao?

Ừm, thui, bất nói nữa kẻo tất cả người nói là mình cãi nhau bạn ạ. Có thể mình và bạn hiểu ý bạn ấy theo 2 hướng bất giống nhau cho lắm. Hì hì. Nhưng mà mình cho rằng bạn ấy muốn chèn thêm layer, mà cái hình bạn ý up lên là 1 bông hồng có nền màu trắng. Vậy nếu muốn có thêm layer khác nữa thì mình nghĩ chẳng khác gì bạn ý muốn ghép ảnh cả. Bởi cái hình bông hồng trên nền trắng nó quá đơn điệu, chắc bạn ấy muốn có 1 layer làm background thay cho cái nền trắng ấy. Vậy muốn thay cái nền mới cho hình bông hồng ấy thì bất phải loại bỏ nền trắng đi à > tương tự như tách rồi ghép. Bạn hỏi tất cả người xem!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Mà lưu ý bạn chienbinhlun 1 điều: lần sau bạn up hình chuẩn 1 chút nhá, bạn hỏi 1 đằng là muốn 1 cái làm Background, còn 1 cái là layer. Nhưng mà lại up 2 hình... tương tự nhau (đúng hơn vẫn là 1 tấm...[link y chang] ). Điều đó cũng khiến cho tất cả người muốn giúp bạn gặp khó khăn đấy.

Các chủ đề có liên quan khác