minh852002n

đệ có một tiệm photocopy, khách hàng ra vào đánh máy thường xuyên, dạo này đệ có cài lại máy, và cài lại office 2010 thì đệ gặp 1 sự cố rất là khó chịu ở world mà đệ hỏi giáo sư gu gồ thì giáo sư đó không biết, đệ vừa cài lại office một lần nữa vẫn không được nên đệ mới phiền đến mấy sư huynh. hy vọng mấy sư huynh cố gắng giúp đệ

sự cố như sau

Ví dụ đệ đánh sai chữ hóa và chữ hỗi
][/url]

bây giờ đệ muốn sửa lại thì thao tác như sau:

nhấp đôi chữ hóa để bôi đen, và đánh chữ hòa thì nó ra thế này

Lưu ý là đệ đánh từ từ và chính xác không sai thao tác nha.

nhưng khi đệ bôi đen chữ hóa cách 2 dấu cách sau đó đánh lại chữ hòa thì ok

tiếp theo đệ muốn sửa một chữ nữa bằng cách bôi đen và sửa tương tự trên thì được.

Hình như nó cho xe kỹ lần được lần không hay sao ấy

tiếp theo đệ muốn sửa 1 chữ thứ ba bằng cách bôi đen và sửa tương tự trên thì không được . và tiếp theo đệ sửa bằng cách bôi đen sau đó đánh lại thì nó ra tương tự hình 1,

tiếp theo bôi đen và gõ dấu cách thì nó ra như vầy.

mỗi lần đánh sai sử lại là ức chế lắm, mấy huynh cố gắng giúp đệ với nha
][/url]

lỗi là vậy, đệ trình bày hơi dài dòng, nhưng mong mấy sư huynh ráng đọc và giải quyết giúp đệ, thanks tất cả người nhìu ơi là nhìu

sau đây là option world của đệ
][/url]

mizz_tuily

Vẫn gõ tiếng việt được thây. Chẳng biết sự cố của bạn là gì mà giúp em vẫn gõ tiếng việt được nhưng thao tác sửa chữ đánh sai thì nó bị lỗi, sư huynh đọc kỹ rồi giúp giùm em với, thanks

dap_xe_ra_pho

Chinh lại unikey xem, Để kiểu gõ telex, bỏ dấu tích mục: Bật kiểm tra chính tả, Tự động khôi phục với từ sai

gian_ho

Chinh lại unikey xem, Để kiểu gõ telex, bỏ dấu tích mục: Bật kiểm tra chính tả, Tự động khôi phục với từ sai em có chụp hình unikey của em đ1o anh, em đánh vni không phải đánh telex

luudieuha

em có chụp hình unikey của em đ1o anh, em đánh vni không phải đánh telex Bạn cứ chỉnh thử như mình nói xem. Chỉnh lại kiểu gõ là telex, bỏ 2 cái dấu tichs đi nhé. Mình cũng đang dùng off 2010 và Unikey như bạn mà.

Denison

Bạn cứ chỉnh thử như mình nói xem. Chỉnh lại kiểu gõ là telex, bỏ 2 cái dấu tichs đi nhé. Mình cũng đang dùng off 2010 và Unikey như bạn mà. em chỉnh qua telex rồi sao em đánh anh

bạn gõ thử kiểu telex xem có bị lỗi ko?để unicode nhá,còn nếu dùng kiể gõ VNI thì chuyển sang bảng mã Windows-VNI đi,chuyển fonts VNI nữa

bui_bay012

bạn gõ thử kiểu telex xem có bị lỗi ko?để unicode nhá,còn nếu dùng kiể gõ VNI thì chuyển sang bảng mã Windows-VNI đi,chuyển fonts VNI nữa vấn đề ở đây là em đánh time new roman và kiểu gõ vni, nên em mới đánh unicode, nếu em chuyển qua font vni và dùng windows vni được thì cũng đâu có giải quyết được tình trạng của em, thanks anh

ngocloan_sweet

em chỉnh qua telex rồi sao em đánh anh chữ ô=0+0,â=a+a,ê=e+e,ư=u+w(hay ]),ơ=o+w,ă=a+w bạn gõ trên diễn đàn cũng kiể VNI ak? các dấu : sắc (S).huyền(F),hỏi(R),ngã(X)

ve_dai

vấn đề ở đây là em đánh time new roman và kiểu gõ vni, nên em mới đển unicode, nếu em chuyển qua font vni và dùng windows vni được thì cũng đâu có giải quyết được tình trạng của em, thanks anh vậy thì bạn gõ telex đi

phu_cuong

chữ ô=0+0,â=a+a,ê=e+e,ư=u+w(hay ]),ơ=o+w,ă=a+w bạn gõ trên diễn đàn cũng kiể VNI ak? các dấu : sắc (S).huyền(F),hỏi(R),ngã(X) diễn đàn nào yêu cầu telex thì mình đánh telex, cái nào cần vni thì mình đánh vni, nhưng đánh cho khách hàng thì mình dung vni

Matthew

ý mình là bạn thử gỡ telex xem có bị lỗi như trên ko? cũng vậy anh ak`

hadohai1985

ẹc,cái tuỳ chỉnh gõ trong word mình cũng bó tay.bạn bỏ cái tự động khôi phục và kiểm tra chính tả trong UNIkey đi

doichomotmuahoa

theo mình thao tác nhanh nhất là, gỡ office với unikey ra, rồi cài lại xem sao bạn ý cài lại office rồi.đọc hết comment đi rồi nói

Jubal

sao rồi,ko thấy cm gì nữa thế chủ pic.đã tắt 2 cái chức năng trong unikey chưa?bỏ cái tự động khôi phục sẽ không bị lỗi "ho654i" nữa đâu,cả cái tự động kiểm tra chính tả nữa

theo mình thao tác nhanh nhất là, gỡ office với unikey ra, rồi cài lại xem sao thanks anh, em vừa thử gỡ office ra mà vẫn không được, cuối cùng em thử gỡ unikey thì....

Các chủ đề có liên quan khác