Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By shin_e
#509393 Mình mới cài lại W7 đầu tiên có 3 ổ C, D, E. Nhưng sau khi mình cài lại thì chỉ dùng dk 2 ổ C & D còn ổ E có hiện nhưng không dùng dk khi chuột vào thì đòi format...thử linh tinh ròi nhưng không dk. Mong ace giúpn đỡ mình nhiệt tình nhé, và chỉ dẫn các bước làm thật cụ thể nhé , chứ cứ chung chung thì khó xử lý lắm .Mình xin chân thành cảm ơn....Còn nữa là dữ liệu ở ổ E( mới đổi thành L) không có gì quan trọng nên không cần...

By djnhthang_kute
#509401 bạn thử những gì?

thử đổi kí tự thay mặt ổ E lại xem sao (sang G,H gì đó)
By Harland
#509408 Theo cái Disk Management >> thì ổ còn lại của bác 55.9 Free space luôn ... kiểu như không có dữ liệu ấy nhỉ ... kiểu này format .... nếu format không dc .. thì bác dùng hiren boot >> Magic Pro format thử xem ^^! ... mà ổ L đó có j quan trọng không ??? để mình tìm thử cách ?
By boxgreenstar
#509411 Bạn boot vô Minixp hay win7pe và chạy check đĩa

chkdsk /f E:

E: là tên ổ đĩa định kiểm tra.

Cái này mình bị một lần rồi, chạy xong khởi động lại máy là hết thôi, đừng động gì vào nó cả không mất toi dữ liệu đó
By ngoi_trongtoalet_thet_gao_ten_em
#509418 Bạn boot vô Minixp hay win7pe và chạy check đĩa

chkdsk /f E:

E: là tên ổ đĩa định kiểm tra.

Cái này mình bị một lần rồi, chạy xong khởi động lại máy là hết thôi, đừng động gì vào nó cả không mất toi dữ liệu đó Bạn vào Window 7 PE, hay Xp có lẽ tốt hơn, cut toàn bộ ra rồi Format.

Lỗi này mình bị rồi, cài window 8 xong thì bị vậy,về Window 7 thì bình thường, không sao hết.
By ptbin1988_ntcm
#509419 mình đổi thanh ổ L rồi nhưng không dk .... bạn thử những gì?

thử đổi kí tự thay mặt ổ E lại xem sao (sang G,H gì đó)
By nh0c_kute_112
#509420 ko có gì quan trọng đâu ha...chẳng qua đang nhiên không dngf dk 1 ổ đó chán... nghịch linh tinh rồi nhưng không dk Disk Management >> thì ổ còn lại của bác 55.9 Free space luôn ... kiểu như không có dữ liệu ấy nhỉ ... kiểu này format .... nếu format không dc .. thì bác dùng hiren boot >> Magic Pro format thử xem ^^! ... mà ổ L đó có j quan trọng không ??? để mình tìm thử cách ?
By o0omyluvo0o
#509431 Nói chung là bạn cứ nói ra có cách nào giúp mình dk ko....Mình đang tải win7pe về để xem có đk ...bạn có cách nào không dùng cái phần mềm nào không . Thank
By mai1tinhyeu_t2_4ever
#509432 Nói chung là bạn cứ nói ra có cách nào giúp mình dk ko....Mình đang tải win7pe về để xem có đk ...bạn có cách nào không dùng cái phần mềm nào không . Thank Hiện tại thì mình vẫn chưa biết có cách nào khác, tải bản Window XP mini làm cho nó nhanh, không thì dùng bản Window 7 PE sau này có chuyện chi còn làm được.
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die