nhokGa_loveGirl

bác down cái j nặng mặc định nó cũng chạy về ổ c mà .cài phần mềm không chỉnh cũng về ổ c.bac kiểm tra kĩ trong document với trong programfile xem sao

Kelby

bình thường mới cài windows là khoảng 10gb, dùng càng lâu thì nó càng tăng do update,dllcache,drivercache,temp...

giothangbay

ngoài ra khi cài1 số chương trình nó sẽ lưu 1 vài thông tin ở /system32

hay là repair cũng có

cứ lần lượt mà check thôi

Ổ 500 mà chia C ít quá.

Có nhiều cách làm giảm ổ C như xóa page file, or bấm phải vô ổ C check vô ô Compress this drive to save disk space, tắt system restore...

Còn nhiều cách khác, bác tham khảo thêm gu gồ nhé.

@ windows 7 64 bit khuyên bác nên chia ổ C khoảng 100Gb là hợp lý. các bạn chém ác thế. Mình win7 64bit ultimate mà cũng chỉ có 60gb ổ C, vẫn còn free 29 gb này

máy mình chạy win7 64bit; ổ C mình gần đầy rồi mà đang thắc mắc tại sao thư mục Window lại quá nặng, tới gần 30gb. các bạn cho mình ý kiến và cách giải quyết thế nào đây, k cài lại windows nhé.

đây là hình:

thự mục Window

giờ phải làm sao đây????? ông này có chữ kí hay quá nhở

hoa_moclan

ổ windows như vậy cũng bt mà bạn,cài windows ra đến cả chục gb lận chẳng thế chưa nói đến chuyện nếu bạn không tắt auto updates thì cứ thỉnh thoảng update cái cũng mất kha khá dung lượng, với cả cài phần mềm thì đừng có để mặc định vào ổ C/Programfiles

kemdau1410

mình phát hiện trong thư mục Window đó có 1 folder tên winsxs rất nặng,tới 9gb. giờ tính sao đây các bác, thư mục này là gì z Cứ xóa nhiệt tình đi, không phải sợ đâu

kangtadang35

Có thể do Virut chứ có Up windows cũng không nặng đến như thế..Bạn dò từng mục coi cái nào mà nặng thế

ke_da_tinh_050

Có thể do Virut chứ có Up windows cũng không nặng đến như thế..Bạn dò từng mục coi cái nào mà nặng thế thì cái nặng nhất là thư mục Winsxs đó, nó nằm trong thư mục window

baby_dieuanh

ổ cứng của bạn phân vùng không đạt chuẩn của windows 7 vì tối thiểu là 40gb

nếu bạn muốn thì bạn xài EaseUS Partition Master Professional resize lại là được

bạn yên tâm không mất dữ liệu và an toàn dễ dàng và nhanh chóng

puppy_s2

Ổ 500 mà chia C ít quá.

Có nhiều cách làm giảm ổ C như xóa page file, or bấm phải vô ổ C check vô ô Compress this drive to save disk space, tắt system restore...

Còn nhiều cách khác, bác tham khảo thêm gu gồ nhé.

@ windows 7 64 bit khuyên bác nên chia ổ C khoảng 100Gb là hợp lý.

Chỉ mình cách tắt system restore được hok bạn.!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Xử lý tình huống dùm đi bà con, nếu là cô gái đó, bạn làm gì, nói gì? Cô gái đó im lặng là đúng hay Thời trang & Phong cách 18
D Khảo sát kiến thức,thái độ thực hành về nuôi con bằng sữa mẹ của các bà mẹ sau sinh tại Khoa Sản Bện Y dược 0
T Thực trạng và một số yếu tố liên quan đến nuôi con bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu của bà mẹ có con dư Y dược 2
T Nghiên cứu kiến thức - Thực hành phương pháp da kề da và nuôi con bằng sữa mẹ sớm của các bà mẹ tại Luận văn Kinh tế 0
T Hãy tưởng tượng và kể lại vắn tắt một câu chuyện có ba nhân vật: bà mẹ ốm, người con hiếu thảo và mộ Văn học 1
D Trong vai bà đỡ Trần, kể lại câu chuyện Con hổ có nghĩa Văn học thiếu nhi 0
M Nghiên cứu kiến thức và thực hành chăm sóc trước, trong và sau sinh của các bà mẹ có con dưới 1 tuổi Tài liệu chưa phân loại 0
M Bà con dòng P vào đây nhảy lúa tung tăng nhé Tài chính, Chứng khoán 4
S Crack Equation And Calculation 5.01 - 100% xài được - Share cho bà con đây Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 5
H Thực hành về chăm sóc sức khoẻ mẹ trước, trong, sau sinh và chăm sóc trẻ sơ sinh của bà mẹ có con dư Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác