Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Sloane
#508889 máy mình chạy win7 64bit; ổ C mình gần đầy rồi mà đang thắc mắc tại sao thư mục Window lại quá nặng, tới gần 30gb. các bạn cho mình ý kiến và cách giải quyết thế nào đây, k cài lại windows nhé.

đây là hình:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

thự mục Window
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

giờ phải làm sao đây?????
By duongvq2003
#508891 Chắc bác update cái j rùi ...... hồi đó ông anh mình cũng update lung tung ... năng cũng kha khá như bạn này ấy ... rùi cài lại windows luôn
By tutuanthanh17
#508899 HDD của bạn lớn quá 500G mà chừa ổ C ít quá , bạn có thể dùng phần mềm chuyên dụng chuyển dung lượng thêm cho ổ C, còn WINDOWS như vậy là phải rồi không nhiều đâu, vì 64bit khi mới cài vừa gần 20G trong quá trình sử dụng cài thêm soft, cọng update nữa thì như vậy là đúng rồi, khi cài soft mặc dù nó nằm riêng 1 thư mục nhưng nó cũng có 1 phần vào system và system32, nên nó tăng dung lượng
By mayhong1230
#508900 HDD của bạn lớn quá 500G mà chừa ổ C ít quá , bạn có thể dùng phần mềm chuyên dụng chuyển dung lượng thêm cho ổ C, còn WINDOWS như vậy là phải rồi không nhiều đâu, vì 64bit khi mới cài vừa gần 20G trong quá trình sử dụng cài thêm soft, cọng update nữa thì như vậy là đúng rồi, khi cài soft mặc dù nó nằm riêng 1 thư mục nhưng nó cũng có 1 phần vào system và system32, nên nó tăng dung lượng

nhưng đây của bán ấy là riêng folder windows thôi mà... nói chung có vấn đề... máy bác đang dùng máy gì... bán thử tìm xem trong thư mục windows đó có thư mục nào tên driver hay driver store gì đó không, và xem nó có dung lượng bao nhiêu nữa... mình nhớ không rõ lắm, nhưng mấy thằng dell hay có cái thư mục ấy lắm..hjx
By quynhchi_minhthuy
#508959 Ổ C 65 GB cũng tốt rồi, windows 7 cài xong cũng mất khoảng 10GB thôi, tùy trường hợp. chắc bạn update cái gì đó như window defender hay cái gì đó malicious rồi, mấy cái soft diệt virus của microsoft á. cái nào cũng nặng. mà muốn sửa thì phải biêt trong đó có cái gì nữa, chứ ngồi đây thì chỉ có thể đoán già đoán non thôi, 30Gb chắc nhiều cái linh tinh lắm

Bạn thử chụp cả cái folder xem trong đó nó có các folder con gì, de may bác xài windows 7 so sánh xem có gì lạ ko

nếu rõ hơn thì kiểm tra thằng nào dung lượng lớn lớn ghi chú vào ảnh luôn
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym