Ổ C bạn cài phần mềm cũng có thẩ gây đầy ổ..hay là chức năng Restore System đấy..Ổ C nên để tầm 25 GB 25GB mà xài Windows 7 thì không đủ đâu. Cài thêm vài Soft chuyên dụng là hết liền. Mình để 100GB mà nó chiếm gần phân nữa rồi.

Sevastianos

Để có 14GB thì cài win7 bị đỏ là phải Mình để tận 30GB . Chẳng biết như thế nào nhưng để thế trông nó nuột

Rennie

tạm thời (gian) bạn vào ổ c xóa windonw old đi. rồi tắt system resto đi luôn.

Để chia lại ổ đĩa bạn có thể dùng phần mềm Acronis Disk Director chạy trong windows luôn mà không mất dữ liệu.

Cố lên bạn, không có gì để hư đâu mà lo.

kan8184

Khiếp khủng. MS yêu cầu tối thiểu 20GB cho ổ cài win7 bác chơi tận 15GB

bạn chuyển dung lượng từ ổ E hay D qua ổ C đi, Ổ E của bạn còn dư nhiều mà. cách chuyển thì trên mạng đầy, chúc bạn thành công!

dizzdirty

nếu bạn không làm dc thì tốt nhất cài team viewer vào, rồi nhờ 1 bạn nào trên diễn đàn làm cho, vừa an tâm vừa có thể học hỏi dc

Mà mình thấy ổ cứng của bạn sao ít vậy, HDD của bạn có được 500 G không vậy ?

big_baby_194

nếu bạn không làm dc thì tốt nhất cài team viewer vào, rồi nhờ 1 bạn nào trên diễn đàn làm cho, vừa an tâm vừa có thể học hỏi dc

Mà mình thấy ổ cứng của bạn sao ít vậy, HDD của bạn có được 500 G không vậy ? đúng ý mình. Mình xài teamviewer để dùng acronis chia ổ đĩa lại cho thằng bạn 1 lần rồi

cài w7 32b vừa chiếm 9gb rồi, bản 64b còn bự hơn chút nữa, cộng thêm pagefile, hyperfil.sys gì đó thì cũng vọt lên 3,4 gb nữa

bây giờ bạn làm thế này để tạm cứu vãn

1) set pagefile trên ổ C về 200MB

2) chạy run bằng quyền admin > gõ powercfg -h off

3) chạy disk cleanup

hay cài lại w7 32b, ram 1gb sao chơi 64b nổi

lam_nguyen450

teamview thì mình có rồi bạn à, bạn rãnh thì qua làm giúp mình cái, YH mình là dpkhanhqn bạn rãnh thì qua giúp mình nhé sẵn mình học chút kinh nghiệm luôn
đúng ý mình. Mình xài teamviewer để dùng acronis chia ổ đĩa lại cho thằng bạn 1 lần rồi

cài w7 32b vừa chiếm 9gb rồi, bản 64b còn bự hơn chút nữa, cộng thêm pagefile, hyperfil.sys gì đó thì cũng vọt lên 3,4 gb nữa

bây giờ bạn làm thế này để tạm cứu vãn

1) set pagefile trên ổ C về 200MB

2) chạy run bằng quyền admin > gõ powercfg -h off

3) chạy disk cleanup

hay cài lại w7 32b, ram 1gb sao chơi 64b nổi

nhok_rin

bác chú ý mục programfile với mục dowload và mục user xem có file nào nặng không vì các thư mục đấy hay được mặc đinh cài vào hay tải về

ngocngan_world

có bạn , YH mình dpkhanhqn bạn rãnh add sửa giúp nhé

bạn có teamview chứ, nếu cần thì mình chỉ dẫn chia ổ đĩa giúp cho. Dùng công cụ có sẵn trong win7 cũng được.

dang_yeu

ổ đĩa có dung lượng thấp quá nên tốt nhất bạn cài XP mà dùng, Cài Win7 với dung lượng như thế thì quá khổ đó bạn

Traveon

tắt page file đi, xoá restore point luôn tiết kiệm được ít dung lượng, mà thớt nên chia lại ổ đi. Tui đang xài win7 64bit, soft, page file mất hết 25GB

Các chủ đề có liên quan khác