the1lrbdch

sau khi mang máy ra tiệm để sửa bàn phím chẳng hiểu do lỗi gì mà bọn kỹ thuật lại lôi máy mình ra cài lại tất cả,sau khi lấy máy về mình mới phát hiện ra máy chỉ còn 1 phân vùng ổ C. về nhà mình vừa dùng MiniTool Partition để phân vùng lại chia ra thêm ổ D và F. nhưng không hiểu do lỗi gì mà ổ F của mình không thể nhận dữ liệu khi dowload trực tiếp cái gì đấy vào nó. vẫn có thể lưu dữ liệu khi copy rồi paste vào nó. ổ D thì vẫn hoạt động bình thường.

ai biết giúp mình với . thanks !

ria_em2009

tức là bản download hiện ra, bạn chọn nơi lưu là ổ F, sau đó down xong thì file đó không tồn tại ở ổ F đúng ko?

baby_satthu77

chac luc cai lai windows no khong phan vung` o cung roi` , theo minh ban nen ghost hoac cai lai windows la dc.

Khi IDM download vào ổ F nhưng sau đó chẳng có gì mình cũng vừa gặp một vài trường hợp. Trước khi chia ổ thì tên ổ F là của USB, IDM sau khi download xong vừa chuyển file vào đấy, kết quả là... chẳng có gì trên ổ F. Bạn hãy tạo một folder Download cho ổ F rồi chỉnh đường dẫn cho IDM save vào đấy xem sao.

bạn chia ổ đĩa thành mấy phân vùng thế mà?

bạn thử format lại ổ xem, chứ df cài lại windows mà không thực hiện thao tác quy hoạch lại ổ đĩa thì số ổ trong hdd vẫn vạy chứ... đâu phải mỗi lần cài lại windows là lại phải quy hoạch chia phân vùn đâu bạn...

t.na99

khi dowload cái gì đó về ổ F thì hiện thông báo là không cho phép lưu ở vị trí này và nó hỏi có muốn lưu ở vị trí khác trong ổ C không. Mình thử fomat lại nhưng không được có thông báo không thể fomat. không biết khi phân vùng mình làm sai ở chỗ nào.

Các chủ đề có liên quan khác