Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By dauanvietgroup
#506924 Máy tính của mình mua được 4 năm rồi. Chip Intel dual core 2.5 Ghz, Ram DDR2 1Gb Bus 800, HDD 160 Gb, card on board 384 Mb. Thời gian gần đây mình cảm giác máy tính yếu hẳn đi. Hay bị khởi động lại, khởi động thì rất lâu. Mình thử cài lại windows rồi nhưng không được.

Một điều nữa là chơi game bị giật, những game như Pes 6, hay wacraft. Lúc trước thấy bình thường nhưng bây giờ cảm giác bị giật giật. Ai biết lỗi j giúp mình khắc phục cái.
By thanhbk_305
#506953 mình nói thật cấu hình máy mình không bằng bạn đâu nhưng pes 6 đá ngon ..nên gỡ những phần mềm không cần thiết ra khỏi máy , xóa những gì không cần thiết đi , nâng cấp khởi động ,
By atrangbeo266
#506955 cái này là do phần cứng thôi: nằm ở RAM, quạt CPU,điều đáng nói là vga yếu bạn ơi

->tui cũng đang bị như bạn.Nâng cấp card vga là hết thôi
By keobachnha_dangieu18
#506956 card on chơi game giật đúng rôi,vs lại laptop vừa sài 4nam trời cũng nên nâng cấp còn k thì mua máy mới.chứ có bảo trì bảo dưỡng tốt cũng k ăn thua mấy đâu
By indianchief_fairys
#506957 Máy tính của mình mua được 4 năm rồi. Chip Intel dual core 2.5 Ghz, Ram DDR2 1Gb Bus 800, HDD 160 Gb, card on board 384 Mb. Thời gian gần đây mình cảm giác máy tính yếu hẳn đi. Hay bị khởi động lại, khởi động thì rất lâu. Mình thử cài lại windows rồi nhưng không được.

Một điều nữa là chơi game bị giật, những game như Pes 6, hay wacraft. Lúc trước thấy bình thường nhưng bây giờ cảm giác bị giật giật. Ai biết lỗi j giúp mình khắc phục cái. chắc là do ổ HDD của bác yếu rùi..nên khả năng đọc dữ liệu chậm thì máy sẽ chậm thui .... hay cũng có thể do máy bụi bậm nhìu quá ....làm nóng máy .,.chạy chậm ...
By nanh2811
#507009 bạn nên vệ sinh lại các bộ phận tản nhiệt của máy tính, còn cái nguồn của bạn cũng phải xem lại, có thể do bị cúp điện nhiều => nguồi yếu => sắp hi sinh, còn nếu muốn nâng cấp các thiết bị phần cứng khác như card đồ họa thì vần đề nguồn cũng đáng quan tâm nếu không thì nguồn của bạn sẽ không chịu nổi đâu
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary