Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By thuytrangtruong0511
#504021 Chào tất cả người

Xin cho minh hỏi

Cái ổ cứng 80gb của minh bây giờ không chia được

Chỉ chia được làm 1 phân vùng . Cứ chia thành 2 hay 3 phân vùng lúc ấn vào apply thì không được chi được thành 1 phân vùng thôi.

Ví du mình chia thành 3 phân vùng C:20GB , D:30GB, E:30GB thi luc apply thi chi hiện ra 1 phần vùng C:20GB để cai windows thôi còn 2 phân vùng kia thì trở lại nhu lúc chưa chia

Mình vừa dung hết các phần mềm chia ổ nhu PQ magic , acronis , disk manager, chia ổ cả trên lúc cài windows và chia bằng phần mềm winzzad7 ở windows mini cũng không được

Mình cũng vừa mhdd ổ cứng nhung ở của mình không bi bad

Xin hỏi như thế ổ mình bị làm sao

bây giờ làm thế nào chia lại được
By shock_girl610
By Albert
#504070 không bị bad hả bạn,bạn download phần accronis disk bản chạy trên nền windown rồi chia,mình nghĩ sẽ được
By Bertin
#504097 Delete tất cả mà chia lại không được thì pó tay

Dùng HB vào DOS gõ lệnh FDISK. Bạn sẽ tạo 2 phân vùng Primary (C:\) - Extended (D:\ E:\)

Đọc đi đọc lại càng rối x-(. Cho đĩa XP vào chia xem thế nào
By anhchang_sanhdieu98
#504106 Nếu không được bạn sao lưa và cut toàn bộ dữ liệu sang máy khác rồi bỏ đĩa - CD hay USB chạy Linux-Ubuntu vào cài chọn mục cài đặt thứ 2 là xong lúc này toàn bộ ổ ứng sẽ trở về trạng thái ban đầu,..Rồi bạn thoát Ubuntu ra rồi cho Windows vào cài đặt rồi chia lại ổ cứng dễ dàng thôi,Hồi trước mình cũng bị tình trạng như bạn và mình cũng vừa khắc phục được

Chú ý: nếu thực hiện theo cái này phải cut và move toàn bộ các tài liệu trước nhé hông sẽ mất hết đấy
By Coman
#504141 Nếu không được bạn sao lưa và cut toàn bộ dữ liệu sang máy khác rồi bỏ đĩa - CD hay USB chạy Linux-Ubuntu vào cài chọn mục cài đặt thứ 2 là xong lúc này toàn bộ ổ ứng sẽ trở về trạng thái ban đầu,..Rồi bạn thoát Ubuntu ra rồi cho Windows vào cài đặt rồi chia lại ổ cứng dễ dàng thôi,Hồi trước mình cũng bị tình trạng như bạn và mình cũng vừa khắc phục được

Chú ý: nếu thực hiện theo cái này phải cut và move toàn bộ các tài liệu trước nhé hông sẽ mất hết đấy

Mình không biết gì về HĐH linux bạn chỉ giúp mình được không
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym