Tracy_Nguyen

Hiện tượng này chỉ xảy ra khi em chat yahoo hay mở link trong file html lưu sẵn .

Khi chat yahoo , một người gửi cho em link tới 1 trang web , nhưng khi click vào thì nó lại mở thông qua word 2010 !?

Ví dụ thế này

Sẽ mở ra thế này

Mong các bạn chỉ cách khắc phục ạ

Xalbador

Trong hình có thể là link bạn Click vào là Youtube và Youtube không còn hổ trợ IE7, Bạn cài IE8 xem hay bạn gỡ Firefox và cài lại dùng FF làm trình duyệt mặc định

p/s:Ko biết có khả năng này ko: Bạn save 1 trang web về máy, nhấp chuột phải vào web vừa save chọn Properties -> Change -> FireFox và OK

oanh12ls

Trong hình có thể là link bạn Click vào là Youtube và Youtube không còn hổ trợ IE7, Bạn cài IE8 xem hay bạn gỡ Firefox và cài lại dùng FF làm trình duyệt mặc định

p/s:Ko biết có khả năng này ko: Bạn save 1 trang web về máy, nhấp chuột phải vào web vừa save chọn Properties -> Change -> FireFox và OK Em dùng IE 9 mà .

Cái IE7 nó hiện lên là trên file word . Với lại mặc định của em cũng là ff rồi

Gabrian

Bạn xem lại phần cài đặt của yahoo xem là bạn chọn mở link bằng gì? rồi chỉnh lại xem sao.

angel_tien2000

bạn xem lại phần cài đặt của yahoo xem là bạn chọn mở link bằng gì? Rồi chỉnh lại xem sao.
có cái đó nữa hả ??

Nếu mở file html thì bạn click phải vào file chọn Properties > chọn tab General > Change chọn trình diệt của bạn . Còn click link mà lên như vậy thì bạn click phải vào link rồi copy lên web thôi ( chưa nghỉ ra cách ^^!)

Các chủ đề có liên quan khác