Farris

Chào các bạn.

Mình có 1 vấn đề muốn hỏi các bạn là: Máy mình cài windows xp trên ổ D, sau đó mình sao lưu lại 1 bản ghost và ghost sang ổ C như bình thường, nhưng sau khi ghost xong thì máy bất khởi động được. ai biết cách xử lý thế nào chỉ dẫn cho mình với. Xin cám ơn

Cisco

trời ạ.cài windows phải cài trên phân vùng chính chứ ai lại cài windows trên phân vùng mở rộng lớn ý.mà phải set active cho phân vùng chính thì mới được.bạn cài lại windows vào ổ C đi và làm ra (tạo) bản ghost trên ổ D cũng được mà . cai lại làm ngược đời như thế.

Imanol

Đấy là do mình làm bất để ý mới bị nhầm vào ổ D, giờ cài lại nhác quá nên mới hỏi các bạn xem có cách khắc phục không

bạn cài windows trên D, sau đó Ghost sang C mà không chạy bạn làm tiếp như sau : dùng đĩa Hirens boot rồi chọn Partition magic → bạn Set active cho C, sau đó format D rồi Apply, ok, khởi động lại máy là có thể xài được

Markus

bạn hơi ngược đời thật đó!

bản ghost của bạn bất hoạt động dc là do ổ C bất phải là ổ cài windows của bạn!

tốt nhất là bạn cài lại windows mới với ổ C hay chỉ còn cách là ghost trên ổ D

Chúc bạn may mắn!

Stanwik

Trích:

daiphuq9

bạn cài windows trên D, sau đó Ghost sang C mà không chạy bạn làm tiếp như sau : dùng đĩa Hirens boot rồi chọn Partition magic → bạn Set active cho C, sau đó format D rồi Apply, ok, khởi động lại máy là có thể xài được

Chuẩn đấy nhỉ!!!

Các chủ đề có liên quan khác