Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Arny
#490796 Tình hình là cái thẻ nhớ của mình bị lỗi gì đó mình vừa cho nó về định dạng RAW nhưng windows 7 không hỗ trợ format định dạng này. Ai biết có soft nào giúp được thì sẻ chia mình với . Thank nhiều

---------- Bài thêm lúc 10:08 ---------- Bài trước là lúc 09:15 ----------

Ai có cách chuyển định dạng RAW sang FAT, FAT32, NTFS không ?
By phananhvtc
#490808 Bạn dùng lệnh chkdsk e: /f (mình ví dụ ở đây thẻ nhớ của bạn là ổ E nha)
By nvthiensu
#490813 thaihoangks Bạn dùng lệnh chkdsk /f E: (mình ví dụ ở đây thẻ nhớ của bạn là ổ E nha) Mình vừa thử bạn ơi . . .win không nhận định dạng RAW bạn à
By Bonifacio
#490816 K nhận nhưng khi cắm thẻ nhớ vào vẫn hiện lên ổ đĩa thẻ mà. Đợt mình bị thì khắc phục bằng cách này. Còn k có lẽ phải cài lại firmware cho chip flash
By cao_nguyen3272
#490832 Thử cách này xem sao:

Click Start --> Run --> cmd --> Nhập dòng lệnh sau:

MountVol /E

Mở Regedit tìm đến khóa:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\MountMg r\NoAutoMount

Chỉnh từ 1 về giá trị 0

Cách này để mở định dạng đấy, rồi bạn thử dùng HP USB Disk Storage Tool format xem sao. Thân!
By Floyd
#490845 procutre Thử cách này xem sao:

Click Start --> Run --> cmd --> Nhập dòng lệnh sau:

MountVol /E

Mở Regedit tìm đến khóa:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\MountMg r\NoAutoMount

Chỉnh từ 1 về giá trị 0

Cách này để mở định dạng đấy, rồi bạn thử dùng HP USB Disk Storage Tool format xem sao. Thân!

Mình vừa thử không được bạn ơi . . không biết có phần mềm nào convert được định dạng này không nhỉ ?
By Aliz
#490852 usb của bạn bị hư chip nhớ ùi, chỉ có cách update firmware hay mang đi bảo hành thui. không sửa được = tay đâu
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die