Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Denver
#490543 Mấy hôm nay mới để ý tơi cái phần pin của mình.

Mặc dù mình vừa sạc đầy pin rồi rút sạc ra, vạch hiển thị pin vẫn báo đầy pin nhưng lại có thêm dấu X cứ nháycoi nhưmáy báo gần hết pin, và báo Remaining đang sac.

Khi cắm sạc vào thì cũng thê. vẫn có dấu x ở pin và máy báo tương tự như là đang cắm sạc mà tháo pin ở máy ra vậy

Mình cũng vừa dùng để hết sạch pin rồi sạc lại và sự chuyện vẫn đâu vào đấy như thế

Mình vừa cài lại luôn cả windows rồi mà tình trạng vẫn thế. nhờ pro nào tư vấn khắc phục sự cố này nha. Cảm ơn
By black_girl_red_girl_white_girl
#490553 Mấy cái này thì chuyện gì phải cài lại win, cài nhiều hỏng hết ổ cứng đấy
By giang_nguyendong
#490575 tìm lại driver cho pin thui.. còn hình thứ 2 khi bạn cắm sạc vào mà hiện dấu X đỏ ở giữa pin thì bình thường, các dòng máy mới khi dùng cả pin cả nguồn, lúc này máy sẽ chuyển sang chế độ dùng nguồn trực tiếp, còn pin sẽ không bị đụng tới nên sẽ như vậy. [ý kiến cá nhân].
By Aditeya
#490588 bangduongca Bạn drive lại cho máy nhé, có thể là bị hỏng phần đo pin Tối qua mình mới cài lại windows và drive đủ hết bạn à.

---------- Bài thêm lúc 11:48 ---------- Bài trước là lúc 11:46 ----------

tungbach11 bạn vệ sinh lại điểm tiếp xúc của pin , sau đó cài lại windows và cập nhật driver xem thế nào Đã vệ sinh và tình trạng vẫn thế
By e_nhonoinghene_nhocyeube
#490598 nicon Tối qua mình mới cài lại windows và drive đủ hết bạn à.

---------- Bài thêm lúc 11:48 ---------- Bài trước là lúc 11:46 ----------

Đã vệ sinh và tình trạng vẫn thế dùng tất cả cách rồi mà không dc thì mang lên bảo hành thôi
By thaihung_moon
#490603 nicon Tối qua mình mới cài lại windows và drive đủ hết bạn à. Bạn nên cài Easy Driver bản Pro để scan và cài full driver, chứ tải trên trang chủ không phải lúc nào cũng đủ đâu.
By wuhoan.muahoaanhdao
#490615 thanhbinh_1881 dùng tất cả cách rồi mà không dc thì mang lên bảo hành thôi Mới hết hạn bảo hành thế mới ác ông chứ

hong ngay lúc vừa hết hạn

---------- Bài thêm lúc 14:39 ---------- Bài trước là lúc 12:58 ----------

ndt0508 Bạn nên cài Easy Driver bản Pro để scan và cài full driver, chứ tải trên trang chủ không phải lúc nào cũng đủ đâu. Đã dùng Easy Driver rồi bác ơi. giờ pin mình dùng được hơn 30p. Ức chế thật
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary