tranmainhatk5

Mình dùng LENOVO Y410 mà máy không hiểu sao không hiện ổ DVD. Làm tất cả cách mà không được. Bây giờ máy lỗi windows không cài được bằng đĩa, vừa làm đủ các bước để tạo cho GHOST từ USB nhưng máy không nhận USB khi khởi động. Đã vào BIOS đặt cho khởi động từ USB nhưng máy khởi động lên báo màn hình đen, con trỏ nhấp nháy, không vào được USB.

Vậy cho mình hỏi tại máy lỗi hay vừa hỏng phần cứng rồi các bạn.

Có cách nào khắc phục được nữa không ?

Vậy thì bạn dùng 1 click hirent boot để ghost. Cài cái này khi bạn khởi động máy sẽ có lựa chọn vào ghost và vào Win.Bạn tìm hiểu có rất nhiều bài trong 4room nói về cái này đấy

dieuhien010879

Của em máy trước đây vẫn khởi động và cài windows từ usb bình thường, nhưng sau một lần máy bị lỗi gì đó lúc khởi động màn hình xanh hiện ra, e tạo bản cài windows từ usb bằng tool Windows 7 USB DVD tool của Microsoft thì máy không thể nào khởi động được từ usb nữa mặc dù vừa thiết lập trong Bios. Đem USB đó qua máy khác vẫn cài bình thường????

Quarrie

Đơn gian hơn là bạn có thể dùng ổ đĩa ảo để cài windows tiện hơn rất nhiều. mình toàn dùng cách này

Mình cũng nghĩ như các bạn USB tạo chưa đúng hay setup bios ưu tiên khởi động sai. Hãy chọn First boot là HDD USB hay FDD USB.

quyen_thanh2001

0944456153 Đơn gian hơn là bạn có thể dùng ổ đĩa ảo để cài windows tiện hơn rất nhiều. mình toàn dùng cách này bạn có thể chỉ dẫn thêm ko?

phuonghathien

bạn vào BIOS chỉnh cho nó nhận đĩa thì nó thông dụng hơn rui vào phần chỉnh định dạng ổ đĩa cho nó về định dạng sata hay ide thì se cài được windows thôi

maybe_tell

Có 1 cách nữa là cài đặt trực tiếp sử dụng chức năng repair của windows nếu bạn đang xài windows 7. Cách cài bằng ổ đĩa ảo có 1 nhược điểm là không thể formar ổ C được còn cách mình nói có thể format sạch sẽ ổ C để cài windows sạch. Chúc bạn thành công

caravan08 bạn có thể chỉ dẫn thêm ko? Bạn cài ultraiso, trên forum mình có rất nhiều bài viết về Phần mềm này bạn có thể tìm đọc tham khảo. sau đó download bản windows mà bạn muốn cài đặt về. vào my computer chọn CD driver (G) chính là ổ đĩa ảo mà bạn vừa tạo bằng ultraiso kích chuột phải vào chọn ultraiso rồi chọn mount rồi tìm file cài đạt windows mà bạn vừa download về ok. sau đó bạn vào lại ổ G và mở file cài đặt windows ra rồi cài đặt như bình thường thôi.

Trường hợp của bạn không phải lỗi USB (vì máy khác khởi động được). Có một số main đời cũ không khởi động được từ USB, bạn nên lên gu gồ tìm theo kiểu "main không hỗ trợ boot từ USB" xem thử thế nào. Vnz cũng có chỉ dẫn rồi đấy.

becon_ankeomut

son_omegamart4 Cần gì phải tạo bản Ghost trên USB làm gì hả bạn, bạn tạo luôn bộ cài windows boot từ USB luôn đi. Tình hình là máy pác ấy không nhận boot từ USB bạn à.

Các chủ đề có liên quan khác