phuongmeotk

Mình mới xài windows 7 , hôm wa táy máy vào phần graphics options - > Output -> click vào monitor thì màn hình tự nhiên tắt ngúm . Tắt máy ngang mở lại thì màn hình vẫn hiện đến màn hình khởi động, đến khi vào Window thì tắt luôn .

Hôm nay mò gắn dây VGA từ màn hình LCD của máy để bàn màn hình laptop và màn hình LCD đều hiện rõ , mình không biết chỉnh lại như bình thường như thế nào, rút dây ra màn hình lại tắt.

Mong các bạn giúp đỡ !

Xever

Đấy là bạn chọn chế độ hiển thị hình ảnh ở thiết bị ngoài rồi, thường dùng khi trình chiếu trong các cuộc họp (mình hay cho ra tv xem phim cho đã)

Bạn nhìn lên bàn phím đi, dãy phím từ F1 ~> F10 đó, xem có phím nào có hình 2 cái màn hình không thì bấm phím Fn + phím đó là được ( or không cần bấm Fn tùy máy). Bấm cho đến khi nào màn hình của bạn bình thường là được :d

Taylor

Hiện tại là bàn phím không có biểu tượng 2 cái máy tính , có ai giúp mình chỉnh lại như bình thường với , hiện tại màn hình chỉ hiện khi có cắm dây VGA từ LCD

Vayle

nếu windows 7 thì bấm phím Window + P, sau đó nhìn cái hình mà chọn. Hình như chon cái đâu tiên thì phải

Các chủ đề có liên quan khác