Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By xindung_l4mt4nn4t_tr4itim3m95
#483773 Bạn nào biết cho mình hỏi máy mình vừa mới cài lại win, vừa cài driver bằng đĩa motherboard rồi nhưng tại sao không thể bắt được wifi mà icon mạng nó là dấu X đỏ như hình

đây là manager của mình

ai biết chỉ giúp mình với mình gấp lắm dấu X đỏ đó làm mình không thể bắt wifi được

Thank các bạn nhiều
By ncongly
#483788 Icon mạng dấu X như hình thì là máy báo tín hiệu là không có mạng kể cả wifi và LAN, còn không bắt được wifi thì phải hỏi lại bạn chỗ đó có wifi không, mà nếu có màn vẫn hiện như vậy thì do là bạn chưa bật công tắc wifi, thường thì đa số laptop đều có công tắt bật wifi bên ngoài máy, bạn đọc kỹ trong chỉ dẫn sử dụng xem nó nằm ở đâu.
By bupbexinhus
#483789 bangduongca Icon mạng dấu X như hình thì là máy báo tín hiệu là không có mạng kể cả wifi và LAN, còn không bắt được wifi thì phải hỏi lại bạn chỗ đó có wifi không, mà nếu có màn vẫn hiện như vậy thì do là bạn chưa bật công tắc wifi, thường thì đa số laptop đều có công tắt bật wifi bên ngoài máy, bạn đọc kỹ trong chỉ dẫn sử dụng xem nó nằm ở đâu. k còn gì để nói.xem cái này là ok vì driver nó đã đủ hết rồi
By luandon_bigben
#483800 mình đang xài con ASUS K53SC từ lúc mua tới giờ không thấy có công tắc nào cả chỉ có tổ hợp phím Fn+ F2 thì nó tự bắt hay không bắt wifi thui nhưng mình vừa thử rồi, nếu bạn nói chổ mình không có wifi vậy icon mạng phải là dấu * màu vàng chứ sao lại là dấu X màu đỏ được
By boys7x
#483802 firedevil259 mình đang xài con ASUS K53SC từ lúc mua tới giờ không thấy có công tắc nào cả chỉ có tổ hợp phím Fn+ F2 thì nó tự bắt hay không bắt wifi thui nhưng mình vừa thử rồi, nếu bạn nói chổ mình không có wifi vậy icon mạng phải là dấu * màu vàng chứ sao lại là dấu X màu đỏ được Icon mạng màu vàng tức nghĩa là nó thông báo có wifi, còn Icon X là không hề có 1 tín hiệu mạng nào, bạn thử cầm mấy ra quán cafe wifi xem nó có hiện màu vàng không, nếu không bắt được thì cài driver lại là ok.
By junte_luze
#483820 WIn ban cai là bản 32 hay 64 vay? Nếu là 32 thì phải lên trang của ASUS down cái 32 cài zô. Cái đĩa kèm theo máy hình như chỉ có bản 64 thôi. Minh cũng xài con K53E của ASUS cài 32 fai lên trang của nó down.
By thienduongtinhyeu19001788
#483831 Do không có kết nối mạng. Bạn vào control panel ==>Wireless Network rồi làm làm theo hướng dẫn
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die