em vừa mua con laptop Dell Inspiron N5110 đang sử dụng win7 ulti . nghe nhạc và xem phim cứ bị giật như đĩa bị trầy xước khoảng 2 giây ( có tiếng kêu tè tè ) thì lại bình thường sau đó lại bị lại . em vừa thử cài lại windows và driver nhưng vẫn bị tình trạng như trên.hixhix

Thông số máy em đây ạ. Nhờ bác nào tư vấn dùm ạ. !!!

CPU: Intel Core i5-2430M (2.4GHz 3MB L3 cache, Turbo boost up to 3.06GHz

Memory: 4GB DDR3 1066MHz (Max 8GB)

HDD: 640GB SATA - 7200 RPM

VGA: NVIDIA GeForce GT 525M (1GB)

ivybui6767

đó là do cái loa đấy bạn mình cũng bị nè thay cái loa hay cắm heatphone zo là ok :d

toi_toi

xemphim3xcom máy tính bác yếu quá đấy ...nâng cấp thêm ram và cpu bung lại ghost là ok Cha có đọc bài không mà vô phán bừa vậy!!??

tuyen_vd

ongcocmay đó là do cái loa đấy bạn mình cũng bị nè thay cái loa hay cắm heatphone zo là ok :d mình cắm heatphone cũng bị phải thay loa mới được ak bạn ...hix

---------- Bài thêm lúc 23:42 ---------- Bài trước là lúc 23:40 ----------

xemphim3xcom máy tính bác yếu quá đấy ...nâng cấp thêm ram và cpu bung lại ghost là ok máy thế mà yếu ak vậy thế nào mới mạnh hả bác

Seamus

Bác thử cài lại windows xem sao, mình cũng vừa từng bị trường hợp như thế, nếu không được thì bảo hành bác à

winnie30101992

xemphim3xcom máy tính bác yếu quá đấy ...nâng cấp thêm ram và cpu bung lại ghost là ok máy bạn có được như thế kia không mà bảo máy người ta yếu vậy ?

Huntingtun

xemphim3xcom máy tính bác yếu quá đấy ...nâng cấp thêm ram và cpu bung lại ghost là ok Tỉnh như ruồi.

P/s: trước tiên là update card âm thanh ver mới nhất. nếu không hết thì cài lại or ghost win. mình cũng xài máy y chang bạn.

vubao0708 Tỉnh như ruồi.

P/s: trước tiên là update card âm thanh ver mới nhất. nếu không hết thì cài lại or ghost win. mình cũng xài máy y chang bạn. tớ updata rồi. cài lại windows rồi mà k thay đổi đượcj j

---------- Bài thêm lúc 07:38 ---------- Bài trước là lúc 07:37 ----------

lighthouse9xpro Bạn update driver am thanh mới đi, lên trang Dell mà down về k ăn thua bạn ak. cách nào mình cũng thử qua . nhug đều vô dụng

---------- Bài thêm lúc 07:39 ---------- Bài trước là lúc 07:38 ----------

j4cks0n_1st Máy mới mua thì mang ra mà bảo hành đi bạn đem bảo hành rồi. nó cài lại windows thôi. nản quá . thaks tất cả ý kiến của tất cả ng nha !!

mjviet2008

daicanhatgan Vẫn chưa được hay sao mà up vậy bạn? ừ. chán lắm. bữa nay sinh thêm bệnh quạt tản nhiệt thổi to khj choi game nữa chứ . chán ghê. máy mới mua sao lắm bệnh xida thế k biết

xuankar0 ừ. chán lắm. bữa nay sinh thêm bệnh quạt tản nhiệt thổi to khj choi game nữa chứ . chán ghê. máy mới mua sao lắm bệnh xida thế k biết Bạn có chắc là đầy đủ driver chưa? Nếu đủ hết rồi cài bộ code theo link trên cài vào rồi chạy, hồi trước mình cũng bị giật giật như trường hợp của bạn và mình cài vào thì hết

Các chủ đề có liên quan khác