Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By bjnhan_172
By sorrylove2902
By hoanglykhanh
#482359 kO báC à, tại e đang dùng ké Wifi nhà bên cạnh, nhưng mỌi lần thì vẫn vàO được nhưng bắt đầu từ hÔm kia thì e thấy hiện tưỢng như này, kết nỐi được nhưng không vàO được mạng
By ch16_ksh
#482369 hjx, mình thì khác,

khi vào được wifi rồi mà muốn tắt đi không dc, ấn phím tắt wifi cũng không dc, không kick vào internet ở thanh taskbar dc, ai giải KẾT dùm với
By boytrunghoa_hp1990
#482387 chien4560 không báC à, tại e đang dùng ké Wifi nhà bên cạnh, nhưng mỌi lần thì vẫn vàO được nhưng bắt đầu từ hÔm kia thì e thấy hiện tưỢng như này, kết nỐi được nhưng không vàO được mạng vậy chắc bên kia chưa nạp tiện mạng đấy thôi
By xllx_nh0c_teen_xllx
#482388 Hôm trc tớ cũng bị vậy. Kết nối được nhưng vào trang web không được, tớ ra Phong vũ hỏi ( Vì tớ mua máy ở đó mà) nó nói là do mạng của nó cài bảo mật (an ninh) cao quá, lấy được key của nó mới chỉ qua được 1 vòng thôi. bạn nên thử wifi chỗ khác xem.
By meteor1237
#482396 bt mà bạn.Cái này nó báo connected là connect vào modem rồi còn có thể mạng nhà bên kia bị mất nên không có internet hay nhà bên đấy setup modem làm máy bạn không vào dc mạng.
By pi_bi
#482402 có thể họ tắt DHCP để thiết bị WIFI hok cấp IP. khi cậu vô thi IP cuả cậu bị trùng máy khác. cậu thử đặt IP tĩnh xem sao. hay do cậu đặt IP tỉnh nên bị trùng người khác. cũng có thể như bạn HOANGNGHIA nói
By Phuong_Thai
#482411 Do hàng xóm vừa giới hạn số lượng kết nối vào wifi, nhiều quán cafe dạng gia đình cũng bị trường hợp này. Cho kết nối vào wifi nhưng mình lại không vào net được, phải yêu cầu thì họ chỉnh lại " gì đó " thì vô net bình thường. Có bro nào biết cách làm không ?
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die