Gairbhith

Con laptop của em gắn cáp mạng vào thì không nhận. (Trong khi gắn vào laptop khác thì nhận). Không biết thiếu driver gì? Mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ. Em sài laptop samsung...Thanhks nhiều

xung.hcz Con laptop của em gắn cáp mạng vào thì không nhận. (Trong khi gắn vào laptop khác thì nhận). Không biết thiếu driver gì? Mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ. Em sài laptop samsung...Thanhks nhiều Bắc song wifi có không bạn

sea_snow_angel

Nếu ở biểu tượng Network có dấu chéo màu đỏ thì có thể bạn chưa enable card mạng hay chưa cài driver (win 7 nó tự nhận, không cần cài).

Thử hết cách không được thì bạn chuyển qua xài cáp USB đi, lấy đĩa driver USB đi kèm modem ra cài.

Chúc may mắn.

rock_crystal

bạn xem lại cai driver của mình vừa cài chưa?nếu cài rồi thì có thể do máy bạn nhận địa chi ip kém

nếu không bạn cho cái driver này ra ngoài luôn.và cài lại cái mới thư xem.

quangthien_cntt

Cái này thiếu driver card mạng rùi.

Vào Device Manager/Network adapters xem còn thiếu cái này thì tải vể cài thui.

poolking2409

Nếu đúng là thiếu driver thì sài sky driver cho nó nhận driver là được hay có khi do phần cứng thì khổ hơn đấy

babe.bong

Chắc cái ông chủ topic chạy luôn rùi. các bạn Phần mềm dữ quá nà .

Topic thêm rõ hơn anh em chỉ cho.nếu chưa biết nhiều về máy tính.

May quá đang định lập 1 topic như thế này,nhân đây cho mình hỏi luôn.máy của đứa bạn mới mua về được mấy tháng lúc đầu xài LAN & WIFI tốt sau vài tháng ghost và cài lại mấy lần,nhưng tự nhiên bây giờ mình chỉ xài được wifi thôi,mình vừa tìm tất tật những driver LAN của nó mà vẫn không được.Mang lên bảo hành thì KTV nói là phải mang qua bên PFT nó update BIOS.Nhưng mà mình KẾT tự làm hơn mất công tháo ra tháo vào làm em nó mất trinh,ở đây có bác nào PRO về cái này chỉ em với.thanks.

[url=http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/5rh3auaccwy.htm][/url]

MÁY ASUS K43E nha các bác.Mong tất cả người giúp đỡ.

hidenam

Gắn card mạng không nhận có 2 khả năng sau : 1 là chưa driver , 2 là địa chỉ IP trùng với 1 máy của nhà, muốn nối được bạn vào Control Panel -> Network and internet -> Network and Sharing Center -> Local Area Connection -> Properties -> TCP/ IPv4 -> coi ở phần DSN máy nhà của bạn ghi vào phần DSN của laptop bạn. Ví dụ máy nhà là : 92.168.105.16 -> bạn đổi lại là 92.168.105.17 sẽ vào được, đây là kinh nghiệm mình từng làm chứ không phải học gì, có gì sai sót các pro bỏ qua.

---------- Bài thêm lúc 20:00 ---------- Bài trước là lúc 19:55 ----------

ladykillad_lk May quá đang định lập 1 topic như thế này,nhân đây cho mình hỏi luôn.máy của đứa bạn mới mua về được mấy tháng lúc đầu xài LAN & WIFI tốt sau vài tháng ghost và cài lại mấy lần,nhưng tự nhiên bây giờ mình chỉ xài được wifi thôi,mình vừa tìm tất tật những driver LAN của nó mà vẫn không được.Mang lên bảo hành thì KTV nói là phải mang qua bên PFT nó update BIOS.Nhưng mà mình KẾT tự làm hơn mất công tháo ra tháo vào làm em nó mất trinh,ở đây có bác nào PRO về cái này chỉ em với.thanks.

[url=http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/5rh3auaccwy.htm][/url]

MÁY ASUS K43E nha các bác.Mong tất cả người giúp đỡ. Sao lại không được nhỉ, mình thấy đa số trường hợp lỗi thường thì wifi không bắt được chứ Lan thì nối tuốt, mà lên FPT update BIOS làm gì có chuyện tháo ra tháo vào, chỉ chỉnh sửa trên máy tính thôi, bạn coi DSN có trùng với đứa nào xài chung mạng LAN khộng

fung_kut3

thang_47tin Gắn cáp mạng vào báo như thế nào, biểu tượng card mạng khi cắm vào có biểu hiện gì không? Không có biểu hiện j hết. Cứ như không gắn đấy bác ạ. Mình nghĩ là thiếu driver gì đó. Mà không biết driver gì?

---------- Bài thêm lúc 20:10 ---------- Bài trước là lúc 20:10 ----------

abctbl Bắc song wifi có không bạn Wifi bình thường bạn à!

---------- Bài thêm lúc 20:11 ---------- Bài trước là lúc 20:10 ----------

onlinemarketer anyble cái card mạng lên chưa bạn? Bạn giải KẾT rõ hơn chúc được không ạ

---------- Bài thêm lúc 20:34 ---------- Bài trước là lúc 20:11 ----------

Đây là device manager của mình. Mình không biết có thiếu driver card mạng không? nếu thiếu thì cài ntn? Mấy bác nhiệt tình giúp mình nhé

Còn đây là đĩa driver của mình. Không biết nên cài thêm driver nào.

Topic sôi nổi quá. Thanks tấc cả các bác

---------- Bài thêm lúc 20:37 ---------- Bài trước là lúc 20:34 ----------

hix! Sorry. Hình nhỏ quá. các bạn cố gắng nhìn nha. các bạn có thể copy url rồi paste ra trang khác để xem hình rõ hơn

lonely_8121988

May quá đang định lập 1 topic như thế này,nhân đây cho mình hỏi luôn.máy của đứa bạn mới mua về được mấy tháng lúc đầu xài LAN & WIFI tốt sau vài tháng ghost và cài lại mấy lần,nhưng tự nhiên bây giờ mình chỉ xài được wifi thôi,mình vừa tìm tất tật những driver LAN của nó mà vẫn không được.Mang lên bảo hành thì KTV nói là phải mang qua bên PFT nó update BIOS.Nhưng mà mình KẾT tự làm hơn mất công tháo ra tháo vào làm em nó mất trinh,ở đây có bác nào PRO về cái này chỉ em với.thanks.

theo như tấm hình bạn post lên thì chỉ thấy card wireless, không có card lan. vậy chỉ có 2 trường hợp sau :

1 là chưa cài driver

2 là chip lan trên mainboard laptop của bạn die rồi nên windows không nhận và không hiển thị như những driver khác

mình thì nghiêng về TH2 hơn

---------- Bài thêm lúc 20:47 ---------- Bài trước là lúc 20:46 ----------

anyble cái card mạng lên chưa bạn?

enable chứ không phải anyble

---------- Bài thêm lúc 20:52 ---------- Bài trước là lúc 20:47 ----------

Nếu ở biểu tượng Network có dấu chéo màu đỏ thì có thể bạn chưa enable card mạng hay chưa cài driver (win 7 nó tự nhận, không cần cài).

hình như bạn nhầm. nếu chưa cài driver hay chưa enbale card mạng thì làm gì có vụ dấu chéo màu đỏ cho bạn thấy

- chưa enable có nghĩa là đang disable --> vậy là đang tắt. tắt thì không ko hiển thì card mạng nhé

- chưa cài driver có nghĩa không có card mạng --> vậy thì càng không thấy cái vụ dấu chéo màu đỏ

---------- Bài thêm lúc 20:57 ---------- Bài trước là lúc 20:52 ----------

Con laptop của em gắn cáp mạng vào thì không nhận. (Trong khi gắn vào laptop khác thì nhận). Không biết thiếu driver gì? Mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ. Em sài laptop samsung...Thanhks nhiều

có khả năng card mạng laptop của bạn hư rồi. windows vẫn nhận đầy đủ driver nhưng xét về mặt hử tổn vật lý thì card mạng của bạn die rồi

Các chủ đề có liên quan khác