chip_model08

Mình vừa down windows 7 về, ở dạng file nén (file >2GB). Giải nén ra rồi, nhưng nó ra mấy thư mục khác. Mình muốn thử làm đĩa windows nhưng không biết làm gì tiếp theo cả. Phải làm thế nào để ghi ra đĩa và cài được Win. Mong các bạn chỉ giúp. Tỉ mỉ một chút nhé.

Và mình hỏi thêm: Nên chọn loại đĩa trắng như thế nào để đảm bảo? Ngoài Nero ra có cần thêm phần mềm nào ko?

Mình cảm ơn!!!

hoai_thu599

uh. cứ để nguyên file đuôi là ISO thông dụng nhất. hay cái đuôi khác như nrg, img... đều là đuôi để ghi đĩa, nhưng thấy nhìu nhấ là iso.

khi bạn giải nén ra sẽ mất boot và ghi ra đĩa sẽ không còn boot được nửa.

ngoài nero còn ultra iso, burner iso, cd burner, nhìu lắm bạn ơi....

còn đĩa tốt thì không rành, nhưng hiện tại đang dùng đĩa kachi.

chieuthu79

buihoainam92 Mình vừa down windows 7 về, ở dạng file nén (file >2GB). Giải nén ra rồi, nhưng nó ra mấy thư mục khác. Mình muốn thử làm đĩa windows nhưng không biết làm gì tiếp theo cả. Phải làm thế nào để ghi ra đĩa và cài được Win. Mong các bạn chỉ giúp. Tỉ mỉ một chút nhé.

Và mình hỏi thêm: Nên chọn loại đĩa trắng như thế nào để đảm bảo? Ngoài Nero ra có cần thêm phần mềm nào ko?

Mình cảm ơn!!! Đĩa trắng thì dùng loại DVD -R 4.7GB là đủ rồi, giá khoảng 10k.

Bung file nén (iso) bằng nero. Chọn Burn Image to disk như hình dưới:

Tìm đường dẫn đến file ISO của bạn rồi ấn nút burn.

Còn nếu bạn muốn Hiện đủ 5 phiên bản windows 7 khi cài đặt chỉ với 1 file ISO Windows 7 Ultimate thì tham khảo:

Meredydd

Tải cái này về.

Rồi dùng UltraISO burn nó ra đĩa. Nhanh gọn.

---------- Bài thêm lúc 16:07 ---------- Bài trước là lúc 16:06 ----------

Đĩa 4.7GB, tùy loại mà máy bạn đọc được. Ghi với tốc độ vừa phải, để khi cài không bị lỗi.

để nguyên file iso . tải thành này về cài vô key nó nè : Registration name: Home /code: 4BA9-0D54-214A-C938. Đưa cái đĩa DVD vào burn là good

Các chủ đề có liên quan khác