Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nguyenquangminh46
#481455 mình vừa cài cái win7 xong thì cài luôn cái mạng và audio driver(trên hình, 2 cái dưới). nhưng mình không biết trong đĩa 2 cái trên có tác dụng gì??? ai biết xin được chỉ giáo!! Thank rất nhiều

---------- Bài thêm 04-01-2012 lúc 00:01 ---------- Bài trước là 03-01-2012 lúc 23:59 ----------

đĩa này khi mua máy tính thì nó đi kèm theo. lúc đó máy đang dùng windows xp sp3. giờ mình mới cài win7
By heobong_sieuway
By quynhnhu_cobekieuki
#481477 kietluan1 driver âm thanh và mạng intel chipset driver và intel WGA driver mà bạn hiền!! driver âm thanh và mạng là 2 cái dưới mình cài rồi, nhưng không biết hai cái trên là gì nên chưa cài
By Underwear_daquang
#481513 Tốt nhất đừng cài , rối mắt lắm. card on vs xài âm mặc định thì cài làm chi , load máy lâu + rối thêm chuột phải.Bạn cài về sau tắt cái audio chứ cái card thì lại mò regedit tắt đi đó
By copywriter_2008
#481533 kelvin2690 Tốt nhất đừng cài , rối mắt lắm. card on vs xài âm mặc định thì cài làm chi , load máy lâu + rối thêm chuột phải.Bạn cài về sau tắt cái audio chứ cái card thì lại mò regedit tắt đi đó không có cart on mình làm sao vào được internet? không có âm mặc dịnh luôn nên mình phải cài audio driver vì máy để bàn mà

---------- Bài thêm lúc 02:05 ---------- Bài trước là lúc 02:04 ----------

madaihn đó là trình điều khiển chipset và màn hinh

cài vào đi bồ, không sao đâu công dụng của nó bác ơi!! nó để làm gì vậy hả bác???
By a_v_c_e_s_k
#481564 chipset làm chuyện độc lập để thực hiện 1 chức năng nào đó, nó là chip điều khiển cung cấp tất cả các giao diện kết nối giữa tất cả các hệ thống xử lý và nhập xuất trong máy tính, đồng bộ hoá các thành phần khác trong main, nói chung chung thì là vậy

còn driver card màn hình thì đương nhiên là điều khiển cạc màn hình rồi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym