Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hanhphuc_khicoanh_95
#479292 Laptop của mình là Acer 4360z. Mới bị set đánh cháy cách Lan Onboard đây 2 tuần. Cổng Lan hư quá nặng không sửa được, Mà thay main thì mình hok nỡ * Hok có Xjen*

Nên phải mua con USB Lan Made in China . Mà con này hok hỗ trợ win7 nên mình phải cài windows XP.

Khổ cái là khi bỏ đĩa xp vào restart thì không thấy dòng chữ Press any key.... đâu cả, mặc dù Firt boot là USB CDRom, và đĩa mới mua không tì vết, Cả ổ đĩa cũng chạy tốt . Thế là giờ hok bít cài XP kỉu gì nữa.Cứ tình hình này thì die net dài dài.

Rất mong dc sự giúp đỡ của các Pro và anh em trong Forum, mình xin đợi ơn
By trang_su
#479293 USB LAN nào mà kô hổ trợ W7 chứ bạn??? Trước tui có xài 1 con 80k (chắc cũng bác Đào), có dĩa driver kèm hẳn hoi.

Và tui cũng có gặp 1 trường hợp thế này, nge hơi nhảm nhí nhưng cũng xin sẻ chia w bạn: gắn vào cài driver xong, báo nhận được ok nhưng vào My network places vẩn kô thấy gì, restart nhiều lần vẩn j. Nản quá định thôi, nhưng rồi làm lại 1 lần với cổng USB khác thì nó ok??? (Tr/h này tui bị ít nhất 2 lần).

Tui kô khuyên bạn làm như vậy bởi thấy nó vô lý quá đáng và như bạn nói là kô htr w7...

Tuy nhiên, bạn có thể đem hẳn máy ra tiệm mua và y/c mấy chị cài lun driver cho mình(chăc kô quá 150k đâu).
Làm ơn đừng nhấn Ctrl+A : Ủa sống sao mà để bị sét đánh dzữ vậy bạn
By chjken_b0y2904
#479295 Cái này chỉnh trong Bios mà. Không nhớ lắm là bấm F mấy (f2 hay f12) gì đó. Nếu không bạn có thể tìm kiếm bản Ghost windows xp. trên mạng có nhiều lắm ah.
By vukien23
#479323 iaduas USB LAN nào mà kô hổ trợ W7 chứ bạn??? Trước tui có xài 1 con 80k (chắc cũng bác Đào), có dĩa driver kèm hẳn hoi.

Và tui cũng có gặp 1 trường hợp thế này, nge hơi nhảm nhí nhưng cũng xin sẻ chia w bạn: gắn vào cài driver xong, báo nhận được ok nhưng vào My network places vẩn kô thấy gì, restart nhiều lần vẩn j. Nản quá định thôi, nhưng rồi làm lại 1 lần với cổng USB khác thì nó ok??? (Tr/h này tui bị ít nhất 2 lần).

Tui kô khuyên bạn làm như vậy bởi thấy nó vô lý quá đáng và như bạn nói là kô htr w7...

Tuy nhiên, bạn có thể đem hẳn máy ra tiệm mua và y/c mấy chị cài lun driver cho mình(chăc kô quá 150k đâu).
Làm ơn đừng nhấn Ctrl+A : Ủa sống sao mà để bị sét đánh dzữ vậy bạn windows xp vọc mãi mình cũng cài dc rùi.

Khổ nữa là cái USB LAN cài XP xong cũng không chịu hoạt động. Dù vừa hiện ra hình 2 cái TV mà cắm dây Lan từ Modem nó cứ báo * A network cable is unplugged*
By prince_of_qin_89
#479324 báo thế thì kiểm tra lại đường truyền từ modem hay switch đi nhé, cả dây mạng nữa. Nhận USB LAN là vừa nhận phần cứng rồi đó.
By Attie
#479325 thang_47tin báo thế thì kiểm tra lại đường truyền từ modem hay switch đi nhé, cả dây mạng nữa. Nhận USB LAN là vừa nhận phần cứng rồi đó. Thế đề là phía Mạng+modem có vấn đề hay là cái Laptop+Lan USB có vân đề vậy cậu.

Lúc sáng mình có cầm cả laptop sang nhà bạn cắm mà nó không báo * A network cable is unplugged* Mà lại báo cái j mà limit á còn có dấu chấm than dưới hình 2 cái TV nữa .
By nguyenthi_nguyen12091989
#479329 100% do mạng rùi. Nếu mang con laptop sang thằng bạn mà báo chấm than ở 2 cái TV và có dòng thông báo limit là báo trùng địa chỉ IP đó. Như vậy chỉ cần đặt lại IP là ngon ngay. Phần cứng như vậy là tốt => Kiểm tra lại mạng nhà bạn đi, có thể hỏng modem, switch hay dây mạng bị đứt đó
By zill_n_zill
#479343 thang_47tin 100% do mạng rùi. Nếu mang con laptop sang thằng bạn mà báo chấm than ở 2 cái TV và có dòng thông báo limit là báo trùng địa chỉ IP đó. Như vậy chỉ cần đặt lại IP là ngon ngay. Phần cứng như vậy là tốt => Kiểm tra lại mạng nhà bạn đi, có thể hỏng modem, switch hay dây mạng bị đứt đó Mình mới điện cho bên vnpt sửa. Để mai xem thế nào
Kết nối đề xuất:
Hanoi private tour