binhcong_bc

Trường hợp là bạn bị ai đó khóa máy không được " tự do", muốn sử dụng hiren boot để phá pass nhưng bios vừa bị đặt pass và cài đặt là không thể boot bằng CD hay USB. Vậy làm thế nào đây? Xin trả lời rằng bạn chỉ chuyện mở CPU ra, tại cái bảng vi mạch ( mainboard gì đó, mình cũng không biết tên chính xác nhưng chắc các bạn hiểu mình muốn nói gì) bạn sẽ thấy một cục pin lớn cỡ đồng xu 2000 ngàn được gắn vào bảng vi mạch. Bạn chỉ cần tìm cách tháo cục pin ra, sao đó gắn vào lại như cũ. Thế là pass bios vừa bị gỡ bỏ.

P/S: Nên làm khi vừa giựt điện ra nếu không sẽ bị điện giật. Và chỉ làm cho những người rành máy móc bên trong CPU, kẻo gỡ ra mà gắn vào không được thì chết.:d

P/S 2: Bạn nào thấy hay thì thanks giùm cái, và sẵn tiện chỉ mình cái nút thanks ỏ đâu.

Bó tay chủ thớt, chắc đây là khám phá bước đầu vọc máy phải hem? ^^! Cái này là dùng cách gỡ pin cmos trên main ra để bios mất nguồn chạy sẽ xoá hết thiết lập mới để quay về default chưa có pass này nọ đấy mà, dù sao cũng có tinh thần sẻ chia, cố gắng nhé

Ingel

Laptop thì mở nắp nhỏ sau lưng máy ra, thường mở nắp này sẽ thay được RAM và pin CMOS.

Kelvin

nokia7650 Laptop thì mở nắp nhỏ sau lưng máy ra, thường mở nắp này sẽ thay được RAM và pin CMOS. bác này nói chuẩn nè

Tháo khoảng 15 - 30 phút là được .

Với máy bàn, còn 1 cách nữa là đổi jumper để clear CMOS, cách này tùy main sẽ có cách set jumper khác nhau. Phải có catalogue của main đó để biết vị trí cắm.

Barrlow

nokia7650 Tháo khoảng 15 - 30 phút là được .

Với máy bàn, còn 1 cách nữa là đổi jumper để clear CMOS, cách này tùy main sẽ có cách set jumper khác nhau. Phải có catalogue của main đó để biết vị trí cắm. Không cần catalogue m vẫn có thể cắm và test trực tiếp, m vừa dùng Tô-Vít từng làm như vậy.

neo_kt89

toannv.uct Không cần catalogue m vẫn có thể cắm và test trực tiếp, m vừa dùng Tô-Vít từng làm như vậy. Liều hả

Mình thì dùng nhíp để gắp và cắm jumper thôi

Các chủ đề có liên quan khác