Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By blue_vsii
#475642 viett91 Mình nghĩ nó bị xung đột driver ,bạn xài laptop thì driver rất dễ xung đột ,nhưng bạn nói ở trên mình nghĩ bạn xài pc ,bạn tìm thử 1 bản windows hay ghost chuẩn rồi cài xem sao .

đây là chỉ dẫn cài windows theo bạn yêu cầu

đây là cài windows 7

bạn kiểm tra ram ,kêu liên tục cũng có thể do lỏng ram như bạn tvquang92 vừa nói trên Lỏng RAM thì làm sao mà hiện màn hình mà F1 với lại F 2

---------- Bài thêm lúc 15:14 ---------- Bài trước là lúc 15:08 ----------

nếu nó hiện F 1 F 2 tức là 1 là 1 số thiết bị không nhận

ví dụcoi nhưkhông nhận bàn phím vui lòng ấn F 1 để tiếp tục

hay là lỏng chuột 1 số main cũng báo. ưn t

2 là khả năng ổ cứng hay cáp ổ cứng có vấn đề. nó không boot được vào ổ cứng nên nó boot qua ổ mềm hay gì do bạn đặt thứ tự boot.

tóm lại bạn thử cắm lại các đầu nối và cắm lại cáp ô cứng sang khe khác cẩn thận hơn thì vào cmos xem nó có nhận hay ko

cẩn thận hơn nữa là rs lại pin cmos nhé
By trongtimanhco_tujhok
By bugs993000
#475667 tiện cho hỏi con laptop hp: lúc bật được WC, lúc không là do bị gì thế các bác

mình dùng windows 7 32 bit và có cài cyberlink youcam hỗ trợ

rất bực với lỗi này...
By love_matrix
#475702 hình như mấy ông này ông chịu đọc kỹ câu hỏi và comment của chủ topic thì phải. để mình nói cho nhé

1. đồng ý lỏng ram thì máy tính kêu, nhưng đi kèm với tiếng kêu bip bip là máy tính sẽ không hoạt động nhé. đằng này máy của chủ topic vẫn lên và báo lỗi F1 - F2. cho nên đừng có đem cái lỗi lỏng ram đó mà đưa vào nữa.

2. có người bảo lỏng card vga. cái này càng tệ. lỏng vga thì không bao giờ lên được màn hình để mà báo lỗi F1 hay F2 cho mà biết đâu nhé.

By visaocuoitroi_2mye
#475705 thank các bạn nhiều nha,mình vừa tìm ra lỗi của máy tính mình rồi,đó là bị đứt dây điện từ nguồn tới ổ cứng,mà đứt 1 dây nên nó báo F1 F2,ổ cứng thì cứng đơ không hoạt động,còn tiếng kêu píp píp píp liên tục thì tự hết,mình hOk hiểu sao nữa,nhưng cũng Thank các bạn vừa tham gia giúp đở,Thank all.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym