Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Glenn
#471935 Tình hình là gần đây mình có chút rắc rối với cái win7 hiện đang xài- cảm giác rất là ức chế khi mà win7 vừa nặng rồi mà máy tự động update thêm những thứ không cần thiết như .Net Framework,Microsoft SQL 2005 vs 2008(mặc dầu trong máy vừa có sẵn những bản cần thiết rồi).Vấn đề là mình không muốn update những cái này(update vào càng nặng máy thêm thôi) nhưng nếu không update thì máy nó không cho shoutdown hiện lên dấu chấm than vàng ý.Giờ mình muốn tắt chức năng auto update của win7 thì phải làm như thế nào vậy tất cả người.Mong tất cả người giúp đỡ hay là vừa có topic chỉ dẫn thì share cho mình với.Thank tất cả người
By Sterling
#472203 Mình tắt update máy tính có sao đâu bạn nhỉ. Bạn kiểm tra lại xem mình nghĩ không phải do chế độ update đâu. Máy các bạn mình cũng tắt update không sao cả bạn ak
By luongvancuoi18
#472204 Vào start -> gõ windows update -> chọn change setting -> mục important updates -> chọn (2) hay (4) tùy bạn

(2) bạn có thể chọn thứ cần update

(4) không bao giờ update
By loveyouandloveme_168
#472207 Để tắt chức năng tự động update trong Windows 7, bạn vào Start > Control Panel > System and Security, sau đó ấn nút Turn automatic update on or off.

Trong cửa sổ Change settings, bạn chọn Never check for update (not recommended), sau đó bỏ chọn tất cả các mục tại các check box bên dưới và ấn OK.

Tuy nhiên, cần làm rõ một điểm: chuyện tắt Windows Updates có thể sẽ đưa hệ thống của bạn vào tình trạng nguy hiểm cao; hơn nữa, sau khi update thì hệ thống sẽ chạy nhanh hơn và an toàn hơn, chứ không thể chạy chậm hơn và gây treo hệ thống được. Nếu sau khi ghost lại mà máy vẫn chạy chậm sau một thời (gian) gian, thì bạn nên nghĩ tới hai khả năng: bản ghost vừa không ổn định ngay từ đầu (nếu vậy thì bạn nên cài mới), hay là các ứng dụng mà bạn cài đặt gây ra tình trạng không ổn định (nên kiểm tra lại từng ứng dụng).

Nguồn: tham khảo Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By Nicky
#472208 Bạn không nên tắt hẳn windows update mà hãy để ở chế độ "Check for updates but let me choose whether to download and càithem" thì sẽ tốt hơn, vì khi nào có update mới thì nó chỉ thông báo cho bạn biết mà không download về hay cài đặt gì cả giải quyết dc vấn đề phiến toái của bạn, nhưng bạn cũng có thể lựa chọn những bạn cập nhật quan trọng cho windows để cài. Chúc bạn ngày mới tốt lành!
By giet_nguoi
#472229 Mình nghĩ bạn nên tắt chế độ autoupdate thì tốt hơn. Khoảng 1-2 tuần lại check update bằng tay 1 lần. Cái nào mình thấy cần update thì update. Như vậy sẽ hợp lý hơn.
By Ethelbert
#472231 không nên tắt window update bạn, có những thứ lỗi mà windows cần vá đó, bạn nên update bằng tay đí, chọn những gì cần thì update
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary