Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By iwillalway_thinkofyou
#470529 mọi người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

ai có cách gì giải quyết giùm em với, kiểu này đến chuyển sang VNPT mất.

PS: em dùng FPT trọn gói
By Eamonn
#470556 với idm thì sau khi được khoảng 98 99% , thông thường tốc độ sẽ giảm đột ngột ( do idm phải ghép các phần tải lại với nhau )

mạng Fpt thì lag khi tải server nc ngoài là chuẩn rồi
By hi_sam
#470585 hieu230592 tất cả người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

PS: em dùng FPT trọn gói Gọi điện chửi cho bọn nó 1 trận bạn ak! bạn gọi điện kể nể vs bọn kỹ thuật đi! xem bọn nó nói sao! bọn đóa còn tính nhầm gói cước cho khác nữa cơ! Mình trước cũng gặp trường hợp như bạn! Ưc chế gọi điện cho bọn nó thì nó bảo từ trước tới giờ mình " được " dùng nhầm gói cước. Thế có tức không! Sau khi fix lại thì tốc độ IDM cũng tạm ổn khoảng >600 thôi
By vdc2004hoan
#470632 hieu230592 tất cả người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

PS: em dùng FPT trọn gói hiện tương z là bình thường thui pác ah. FPT vốn là z khi down host nước ngoài thì chậm kinh khủng, bạn nên dung proxy để hổ trợ thêm.
By o0o_barbi3_doll_pink_o0o
#470633 không phải là từ trước giờ vẫn vậy

mới bị vài hôm thôi, hồi trước down vẫn trên 100kbps từ đầu đến cuối, tự nhiên 1 thời gian gần đây nó lag vẹo như thế đó, còn cái việc FPT 16 port lock banwitch nước ngoài thì mình biết rồi, mình cũng chỉ mong nó giữ nguyên cho cái speed 100 từ đầu đến cuối file download thôi.
By Jayronn
#470707 hieu230592 không phải là từ trước giờ vẫn vậy

mới bị vài hôm thôi, hồi trước down vẫn trên 100kbps từ đầu đến cuối, tự nhiên 1 thời gian gần đây nó lag vẹo như thế đó, còn cái việc FPT 16 port lock banwitch nước ngoài thì mình biết rồi, mình cũng chỉ mong nó giữ nguyên cho cái speed 100 từ đầu đến cuối file download thôi. gần xong thương là vậy đó bạn. bạn up hinh để xem rõ hơn
By muathu0507
#470708 thienngoai gần xong thương là vậy đó bạn. bạn up hinh để xem rõ hơn em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 19:17 ---------- Previous post was at 18:40 ----------

hieu230592 em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 21:04 ---------- Previous post was at 19:17 ----------

up up

không ai giúp mềnh
By nhoctieuthu_moibityeu2000
#470782 gần xong thì nó chậm lại mà thường thì thế mà dùng cfosspeed chán lắm nó chỉ dow 1 file 1 là nhanh thôi chứ còn dow nhiều 1 lúc ấy chậm rì
By huu.ht13
#470909 hieu230592 em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 19:17 ---------- Previous post was at 18:40 ----------

---------- Post added at 21:04 ---------- Previous post was at 19:17 ----------

up up

không ai giúp mềnh nhìn hình mà buồn dùm pác ln. IDM pác dùng là phiên bản mấy z. có lỗi gì không, trước đó pác có thay đổi j k. Giờ chỉ có làm mới lại thui.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym