Tình hình là em đang làm một bản thuyết trình để chuẩn bị báo cáo khoa học mà gặp tình huống này chưa biết giải quyết ra sao.

Mình copy một đoạn văn bản từ Word sang Powerpoint nhưng khi Enter xuống dòng thì những chữ còn lại bị giãn cách ra (ví dụ --------như ----- thế--------- này). Mình vừa thử bằng các xóa đi và tự viết tay lại nhưng vẫn không được .

Bạn nào giúp mình với . Cám ơn.

duongnhunam Tình hình là em đang làm một bản thuyết trình để chuẩn bị báo cáo khoa học mà gặp tình huống này chưa biết giải quyết ra sao.

Mình copy một đoạn văn bản từ Word sang Powerpoint nhưng khi Enter xuống dòng thì những chữ còn lại bị giãn cách ra (ví dụ --------như ----- thế--------- này). Mình vừa thử bằng các xóa đi và tự viết tay lại nhưng vẫn không được .

Bạn nào giúp mình với . Cám ơn. Mình nghĩ đoạn text đó được format là Justify và cuối dòng có code New Line vừa mang từ Word sang. Nếu bạn bật Show/Hide bên Word sẽ thấy hình mũi tên quặt ngược (như ký hiệu trên phím Enter).

Bạn có thể sửa bằng một trong các cách sau:

1) Highlight toàn bộ text, chọn Align Text Left (Ctrl+L)

2) Đặt con trỏ vào sát ký tự cuối của dòng bị giãn rồi nhấn Del để xóa cái code ẩn New Line đi.

3) Bật Show/Hide (Ctrl+*) bên Word để hiện code, highlight code đó rồi nhấn Del để xóa chúng đi trước khi copy qua PowerPoint.

Các chủ đề có liên quan khác