Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tnphung_cnttkhktn
#469395 mình vừa cài lại Win7 cho laptop samsung R439 HDD sata,nhưng khi cài đặt xong thì laptop không boot vào được ổ cứng ma tới Staring Window thì đứng luôn.Mình bỏ đĩa hirenboot vào chọn boot từ ổ cứng thì vào được bình thường.mình cài windows hay bung ghost đều như thế.chon fist boot là HDD cung không được luôn.Mong anh em kĩ thuật giúp đỡ!!!!!!!!!!
By hoangthongtruonggiang
#469432 lúc trước xài windows gì ?ổ cứng lâu chưa(xem có bị Bad sector không)

1)trường hợp khác máy không nhận bít ổ nào là chính,ổ nào là phụ(vào Patition Magic trong LHT mà set lại nhe),nên vào BIOS thiết lập First Boot là CDROM

2)vào Command Promt của đĩa win7 gõ bootrec /fixmbr: bỏ đĩa win7 vào chọn Repair........
By titi_kute
#469518 Luv.Terrible Mình cũng vừa bị như thế này!! Dùng tất cả cách không được nên giờ xài XP cho nhanh. chỉ cần mấy thao tác thôi , làm j mà vất vả đến mức phải về xp thế
By xin_dung_quen_me
#469540 bạn làm như anh tamthangia là dc.cái naỳ do win7 lúc trước tạo ra 2 phân vùng.1 phân vùng chứa win.1 phân vùng để lưu lại backup thì phải.nó sẽ active phân vùng luu lại back up.do đó khi bạn ghost vào phân vùng còn lại sẽ k vào dc do chưa active
By hongphuong_200635
#469542 hehe Thank anh em vừa giúp đỡ,mình vừa set active chọn primary luôn nhưng cũng không được.nhưng mình tìm trong ổ DATA thì thấy có file *tib nên vừa bung ra thì nó vào HDD bình thường.không biết có phải do ổ cứng này cổng SATA nên nó không tương KẾT với bản win7 của mình hay sao đó.dù sao cũng xong rồi.Thank các ban nhiều lắm
By 7_spiders
#469887 tuidibo hehe Thank anh em vừa giúp đỡ,mình vừa set active chọn primary luôn nhưng cũng không được.nhưng mình tìm trong ổ DATA thì thấy có file *tib nên vừa bung ra thì nó vào HDD bình thường.không biết có phải do ổ cứng này cổng SATA nên nó không tương KẾT với bản win7 của mình hay sao đó.dù sao cũng xong rồi.Thank các ban nhiều lắm OMG!

Win 7 mới tương KẾT SATA chứ ta?????!!!!!!!

cái file .tib nếu mình nhớ không lầm là file ghost tạo bằng chương trình Acronic thì phải!
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die