Mình đang dùng laptop Dell sử dụng card màn hình Nvidia Geforce GT525M, máy vừa có driver card màn hình rời rồi. Mình thấy có những bản driver mới nên muốn update lên.

Mình lên trang chủ và download driver mới về. Vậy giờ cài driver mới này mình có phải gỡ bỏ driver cũ hay ko? hay chỉ cần click đúp cài đặt bình thường mà không cần gỡ bỏ driver cũ?

Xin cảm ơn.

chuong_vang

Mình xem rõ hơn thấy driver card của mình là R307853 (version 8.17.12.6830 ). Cái này là driver card của Dell

Còn vào trang chủ của Nvidia thì thấy driver mới nhất là 296.10 (version 8.17.12.9610 )

Lúc trước cài driver của Dell thì nó vào 1 dường dẫn khác C:\Progam file (x86)\Ndivia\

Còn cài driver từ rang chủ Ndivia thì nó lại vào đường dẫn khác C:\Ndivia\

Chẳng biết giờ cài driver của dell hay từ trang chủ ndivia nữa.

viet_nga

masda Mình xem rõ hơn thấy driver card của mình là R307853 (version 8.17.12.6830 ). Cái này là driver card của Dell

Còn vào trang chủ của Nvidia thì thấy driver mới nhất là 296.10 (version 8.17.12.9610 )

Lúc trước cài driver của Dell thì nó vào 1 dường dẫn khác C:\Progam file (x86)\Ndivia\

Còn cài driver từ rang chủ Ndivia thì nó lại vào đường dẫn khác C:\Ndivia\

Chẳng biết giờ cài driver của dell hay từ trang chủ ndivia nữa. cài driver thì lúc cài nó có dòng pure càiđó bạn, còn bạn nói là cái đường dẫn của driver nvidia chẳng qua là nơi nó xả file thui

Chốt lại : Bạn cứ cài bình thường. Một vài driver sẽ yêu cầu bạn gỡ bỏ driver cũ ra sau đó mới cài được. Bạn chỉ chuyện click next next theo bản thông báo hiện ra thôi. Còn lại đa số là cài lên luôn

quabongvang

Nếu bạn update mà không xóa cái driver cũ thì windows sẽ tự lưu bản driver cũ vì thế là sẽ chiếm lưu lượng HDD kha khá

Vì thế giải pháp là có soft xóa đi bản driver cũ Driver Sweeper

link :

Hay thì bấm nút thanks nhá

Norwyn

Cái ấy bạn cứ Update về là được. vì update là tải thêm các ứng dụng mới thui hay tăng thêm các chương trình sử lý cho phù hợp và tăng hiệu suất của thiết bị thui.

Nếu bạn muốn có tất cả các Driver mới nhất update và tự cài đặt thì bạn dow phần mềm

Nó tự tìm kiếm và update chương trình này rất hay

Chúc bạn vui vẻ

Nhớ thank's nhé.

Các chủ đề có liên quan khác