loitraitim_lt

Tình hình là em dow một bộ phim có các đuôi 001,002.. nhưng sau khi dow về em chót mở 001 bằng codec.. giờ hễ cứ dow cái phần mềm hay phim gì có đuôi đó về là không nối đuôi được..chán thế. tại vì nó toàn để mặc định open with bằng codec thui..em muốn chuyển về mặc định để dùng hjslip nối mà không biết thế nào..ai chỉ giùm em với..em Thank trước.

---------- Bài thêm lúc 17:03 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

em bổ sung tý..em dùng hệ điều hành windows 7 các bro à..

musvn_fanleague

anhcuongdepjai Tình hình là em dow một bộ phim có các đuôi 001,002.. nhưng sau khi dow về em chót mở 001 bằng codec.. giờ hễ cứ dow cái phần mềm hay phim gì có đuôi đó về là không nối đuôi được..chán thế. tại vì nó toàn để mặc định open with bằng codec thui..em muốn chuyển về mặc định để dùng hjslip nối mà không biết thế nào..ai chỉ giùm em với..em Thank trước.

---------- Bài thêm lúc 17:03 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

em bổ sung tý..em dùng hệ điều hành windows 7 các bro à.. Giờ bác thử làm theo cách này xem nhé

Bác gở cái codec ra.... rồi xóa cái bọ phim có duôi 001 đi xóa cả bộ phim này trong bộ phận lưu trữ của phần mềm download nhé....

rồi vào download lại rồi cại codec nhưng đừng để chế độ mặc định tự động open nữa

Bác thử làm xem có khả quan không nhé

Derren

Right-click > Open with > Choose default programs... Chọn chương trình để mở là hjslit (mình bỏ lâu rồi, dùng FFSJ đi) rồi click OK là xong. Nếu không tìm thấy chương trình bạn muốn dùng để mở thì bấm nút Browse tìm tới chỗ bạn vừa cài đặt.

Các chủ đề có liên quan khác