Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By HDpro_love
#460996 giúp mình với cái main của mình không biết tại sao nhiệt đọ lại lên cao thế tới tận 86 mới chết chứ không biết có làm sao không nữa !!!

giúp mình nhé!!

Thanks nhiều lắm !!!
By Aswin
#461037 bạn thử đo nhiệt độ bằng phần mềm khác xem sao.Chứ lên đến 86 độ thì main bạn tiêu rồi còn gì!
By sweet_love2091987
#461051 Bạn đo nhiệt độ kiểu gì hay dùng phần mềm nào?

Bạn đo nhiệt độ khi máy dùng được ? giờ?

Case của bạn có được vệ sinh bụi bẩn thường xuyên không?

Các bộ phận làm mát trong case của bạn có không?
By chaoslegionlion
#461078 bạn xem kĩ lại là độ C hay độ F. Bạn coi nhiệt độ bằng soft nào, coi trong bios hay trong win, vì mainboard của bạn có thể báo sai nhiệt độ. Nếu không thì bạn kiểm tra xem mainboard của bạn có quạt ko, và quạt có quay khi máy chạy ko.
By nhoc_xinh_nhat_nha
#461104 mình dùng cả Everest và Speed Fan đều như nhau hết đều là 86 độ C mà !!

Motherboard 86 °C (187 °F)

Aux 86 °C (187 °F)

Sao mình lại không đính kèm được file nhỉ?
By lolem_khongyeu2002
#461145 1. bạn nên vệ sinh lại fan cpu

2. bạn nên lau sạch lớp keo tản nhiệt cũ trên cpu, trét vào đó 1 lớp keo mới (cpu bạn nóng đến 86 độ chứng tỏ lớp keo đó vừa bị khô nên không còn tác dụng tản nhiệt nữa mà gây tác dụng ngược lại → làm cho khoảng cách tiếp xúc giữa cpu và fan trở nên xa hay bề mặt tiếp xúc không đều, dẫn đến quá nóng)
By phamthanhminh1988
#461146 theo mình thì mainboard báo sai nhiệt độ rồi, bạn thử để ý xem nhiệt độ AUX lúc mới mở máy là bao nhiu, nhiệt độ mainboard là bao nhiu, sau đó tắt máy rờ vào cục tản nhiệt chipset xem có nóng hay không là biết.

bạn đọc ở đây:

Q#18: What does the "Aux" temperature shown on the Computer / Sensor page mean?

A#18: There is no standard for sensor registers layout, so the "Aux" temperature could show the temperature of the CPU or the motherboard, or might be a non-connected wire of the sensor chip, and so it could show a bogus value.

Đây không phải là sensor được thiết kế chuẩn trên MB. Mặc dù AUX có thể cho biết temp của CPU hay MB, nhưng vì đa số trường hợp thông tin AUX temp không đúng do không dc connect với chip cảm biến.

Thông tin này nằm trong FAQ #18 của phần mềm everest
By zaizai_xitrai
#461163 anh em giúp mình mới. mình cũng bị như vậy.nhiệt độ của main lúc nào cũng 86 độ dù có dùng lâu hay không. cpu thì vào khoảng 35-40 độ. mình dùng everet để test.bôi cả keo tản nhiệt rồi mà không ăn thua. có cách nào khắc phục không. để lâu có sao khong?
By o0o3c0nkuao0o
#461263 realname mình dùng cả Everest và Speed Fan đều như nhau hết đều là 86 độ C mà !!

Motherboard 86 °C (187 °F)

Aux 86 °C (187 °F)

Sao mình lại không đính kèm được file nhỉ? Cũng như tui rồi!

Tui Aux còn lên 109°C Cơ Không biết làm thế nào nữa
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym