Trevyn

Vấn Đề là nhà mình xài mạng FPT, nó cho modem 4 cổng, và mình vừa kéo cho 3 máy cùng xài. nay mình muốn thiết lập mạng LAN để sẻ chia dự liệu giữa các máy thì phải làm sao? nhờ các bạn chỉ giáo dùm mình nhé!

handoi

Bạn vào thử My Network Places xem thử coi 4 máy có nhận thấy nhau không

Caine

không có nhận được

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bạn chỉ mình cách thiết lập mạng LAN nhé!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bạn chỉ mình cách thiết lập mạng LAN nhé!

Mantotohpa

Bạn muốn các máy thấy nhau hi bạn phải thiết lập nhóm(Group) cho tất cả các máy phải tương tự nhau. bạn làm như sau: nấp phải chuột vào my computer/properties/ sau đó chọn Computer name/Change

Tại ô computer name: đặt tên cho máy(tên gì cung được)

Tại ô Workgroup: đặt tên nhóm trong mạng(tất cả các máy phải tương tự nhau)

-ok,restart lai máy

Brantley

Trích:

vidolaem

Bạn muốn các máy thấy nhau hi bạn phải thiết lập nhóm(Group) cho tất cả các máy phải tương tự nhau. bạn làm như sau: nấp phải chuột vào my computer/properties/ sau đó chọn Computer name/Change

Tại ô computer name: đặt tên cho máy(tên gì cung được)

Tại ô Workgroup: đặt tên nhóm trong mạng(tất cả các máy phải tương tự nhau)

-ok,restart lai máy

không phải như bạn nghĩ đâu,thuộc nhóm workgroup hay mshome đều có thể nhìn thấy nhau.

chodientu

Trích:

asieu1508

Vấn Đề là nhà mình xài mạng FPT, nó cho modem 4 cổng, và mình vừa kéo cho 3 máy cùng xài. nay mình muốn thiết lập mạng LAN để sẻ chia dự liệu giữa các máy thì phải làm sao? nhờ các bạn chỉ giáo dùm mình nhé!

bạn mở MyComputer lên

nhìn sang cột bên trái bạn nhấp phải vào My Network Places chọn Properties

Khung cửa sổ NetworkConnections hiện ra bạn nhấp phải vào Local Area Connection chọn Propertions

Lần này trong khung cửa sổ Local Area Connection Propertions nếu có thì bạn bỏ dấu stick Notify me when this connection has...(có thể stick vào ô Show icon in...)

Trong khung This connection user the following items : bạn kéo xuống nhấp đúp vào Internet Protocol (TCP/IP) tại đây bạn đưa nó về IP động (mặc định)

Sau khi thiết lập cả 3 máy như trên thì bạn vào lại MyComputer , bạn vào My Network Places rồi nhấn vào View workgroup computers , bạn sẽ thấy những folder mà các máy tính cùng nối vào switch share cho nhau... (tất nhiên 3 máy của bạn đều phải cài driver LAN trước vừa nhé)

Goodluck

Các chủ đề có liên quan khác