Aodh

mình muốn trang trí blog và có 1 số câu hỏi như sau:

*mình muốn thay ảnh nền cho blog:

_mình có 1 bức ảnh rất đẹp muốn làm hình nền blog nhưng không biết làm thế nào để độ dài và rộng lớn của ảnh vừa khít với màn hình blog.

_làm thế nào để ảnh (như thần tượng) của mình hiển thị ở trên đầu blog và chèn lên trên ảnh nền như mấy blog nổi bật thường làm?

_mình muốn blog có 1 số hiệu ứng ví dụ như tuyết rơi, lá rụng, gió thổi, nước mắt, v v...........(can`g nhiều càng tốt)

* mình muốn biết tiêu chí để xét duyệt blog nổi bật?

_đây là blog của mình:http://vn.myblog.yahoo.com/trangpro96

các bạn vào xem và lũy ý để cho nó tốt hơn

Achav

Bạn thân mến,

Có thể

sẽ giúp ích cho bạn rất nhiểu trong chuyện lảm blog plus

handoi

_ Để hình tràn khắp màn hình theo các chế độ,bạn nên dùng hình tầm khoảng 1280 x 600 , đây bất phải là mức chuẩn của theme nhưng nó sẽ giúp bạn xem tốt ở các chế độ màn hình.

_Cách làm ảnh hiện thị đầu blog, thao tác như làm 1 banner

_Nếu hình ảnh bạn có từ máy tính, hãy tìm 1 trang web upload ảnh lên như phootbucket, Flirck, hay tải lên ngay chính Album của blog.

_Nếu hình lấy từ web khác thì vui lòng bạn lấy url của hình bằng cách:Chọn phải chuột trên hình cần lấy chọn Properties > url của hình.

_Sau đó, vào Blog plus, làm ra (tạo) module mới ( Thiết Kế > Thêm Module > chọn vị trí module xuất hiện phần Top). Sau đó trờ về Trang Chính, chọn Thiết Kế 1 lần, tìm đến module vừa làm ra (tạo) ban đầu, có nút Sửa bên phải phỉa trên, vào hiệu chỉnh tiêu đề và copy code sau vào mục nội dung module:

Lưu ý: thay url hình và chiều dài , cao cho phù hợp..!

_ Phần làm hiệu ứng cho blog, có code css như sau:( đưa vào mục css của blog plus)

a:hover

{text-decoration:none;

color:#D570EE;

text-decoration:none;

font-weight:bold;

background-image:url(hinhảnh động);}

*hinhanhdong: link hình ví dụ

bạn có thể xem thêm rõ hơn tại:

_Việc duyệt blog nổi bật, bạn có thể gửi thư về [email protected] ,giới thiệu về blog bạn, họ xem xét và thông báo cho bạn sau nhé.

Chúc bạn thành công..!

Các chủ đề có liên quan khác