hagiangdulich

ko hiểu sao dạo này máy mình hễ lướt web xem fim or chơi webgame thì nó hay bị lag và chậm lắm ! mạng thì vẩn ổn định nhưng mổi lần chuyển tab trình duyệt thì nó chuyển tab trên màn hình khá chậm ! vậy mình có nên phải nâng cấp RAM không ? máy mình ram 1G thôi ak ! vậy có phải nâng cấp lên thành 2Gb không !

cấu hình máy của mình ntn ! sv cùng kiệt không có dk mua máy xịn ! mong tất cả người xem giúp mình có nên phải nâng RAM không !

d_t_kien

Bạn xài trình duyệt gì? Firefox thì nên up bản mới nhất, tốt nhất nên xài Chrome. Lúc trước mình xài Firefox cũng bị như vậy.

cafenet_plus

tốt nhất là nên cho biết cấu hình máy bạn như thế nào

ram 1g cũng okie rùi

phải nói mấy cái web dạo này chạy tốn cpu và ram lắm tại quảng cáo trên web nhiều quá

Steele

mình up ảnh cấu hình máy ở trên rồi đó ! các bạn xem hộ mình có cách nào cải thiện máy không nhe ! thỉnh thoảng chơi webgame & xem fim hay bị chậm lắm

betty_bitty90

bạn cứ xài bt đến khi thấy chậm bật task manager lên xem load hết nhiêu ram, nhưng với 1GB ram thì hơi ít, hồi mình nâng lên 2GB thấy máy mượt rõ rệt

à hình load không dc

leekireong

Win XP nếu xài để lướt web, xem phim thì 1gb ram cũng đủ xài rồi. Chắc bạn đang chạy nhiều ứng dụng song song. Bạn thử vào star > run > msconfig > Services coi cái nào không cần thiết thì tắt đi nhé. À lúc trước máy có bị vậy không hay chỉ là gần đây? Bạn có vệ sinh máy ko?

timbaland_3107

vậy cho mình hỏi nếu mình nâng máy thì mình phải mua loại RAM 1GB phải không vậy ! nghe nói RAM 1GB muốn doubble RAM thì phải nâng RAM 1GB không nâng RAM cao hơn hay thấp hơn dc phải không !

thank !

ntduong1982

nickyeu89 vậy cho mình hỏi nếu mình nâng máy thì mình phải mua loại RAM 1GB phải không vậy ! nghe nói RAM 1GB muốn doubble RAM thì phải nâng RAM 1GB không nâng RAM cao hơn hay thấp hơn dc phải không !

thank ! giờ mới thấy hình, laptop, gắn thêm 1GB ram dc rồi, gắn 2GB cũng dc nhưng mắc, bus ram coi bằng Phần mềm cpu-z tab SPD

tianangnho_hn

Nếu bạn chơi web game thì nên nâng cấp 2GB RAM. Web game chạy bằng Flash thì nặng khỏi nói, nó sẽ không ngốn "CPU Usage" mà nó ngốn bộ nhớ của RAM. Web game thì nên chơi Firefox nhé, Firefox tải GPU nhanh lắm

Bạn hiện giờ nên nâng RAM 1GB thôi. Nếu bạn nâng thêm 1 cây 2GB thì máy sẽ lựa cây 2GB chạy chính, cây 1GB kia bỏ không.

nhock_paper

Đúng là dạo này web game nhiều ngày càng đẹp hơn -> ngốn nhiều tài nguyên của máy hơn để chạycoi nhưRAM và VGA nữa, 1GB có thể chơi được nhưng nếu máy xài 1 thời (gian) gian dài thì tự dưng sẽ chậm lại nhanh, nếu ít RAM sẽ dễ thấy điều này, nên chủ thớt cứ lắp tạm thên 1 thanh RAM 1 GB cùng bus với thanh cũ vào là được, chạy web sẽ đỡ hơn.

Các chủ đề có liên quan khác