mjviet2008

tình hình là em có cái hình như thế... do em mới mua cái HP G6, thằng nào cài máy mà chơi chiêu quá, cài um xùm thứ mà cái cần thì k có. nên em đang xóa bớt 1 số soft k cần tới cũng như tùy chỉnh 1 số mục, vì thấy máy chậm quá hay treo nữa mới ghê @@ hic. Mọi người chỉ giúp em coi cần bỏ bớt cái gì k

Và dưới đây là hình một số chương trình đang có trong máy... thấy nó tùm lum hết mà chả biết là có cái nào thừa thải k nữa. hic hic. có mấy cái như Picasa, Safari, Opera, FF (k biết bịnh gì mà cài lắm browser thế k biết) thì em mạnh tay cho ra đi hết. còn cái soft HP gì ấy. chả biết cần hay k nữa nên cũng phân vân muốn xóa.

congaigiangho67

Tốt nhất là bạn cứ cài lại windows rồi muốn cài soft nào thì cài, đỡ phải thắc mắc cài nào thừa cái nào thiếu.

tutranviet

Dính tới HP thì tốt nhất nên lên Gg search xem tên soft đó làm gì trong máy, nếu không nhất thiết phải có thì có thể gỡ, mà theo mình thì kiếm cái windows ngon ngon cài lại luôn cho nó nhẹ máy, gỡ này nọ ra nó cũng còn rác và registy này nọ lưu lại, mệt lắm.

Panteno

cũng chả có gì bạn ạ?máy của bạn cài quá nhiều chương trình thôi bạn chỉ nên giử lại một số chương trình như:cqi thứ 1,2,4,8,14,15,16,18,25,32,33 và 4 cái từ cuối lên.nhưng cái còn lại gỡ bỏ nó ra.sau đó bạn vào startup kích bỏ chọn những trình duyệt không cần thiết như vietkey,yahoo,...để nó khỏi chạy cùng window khi khởi động.máy tính của bạn sẽ chạy nhanh thôi.chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác