trungtamtayau

anh em giúp mình với, máy tính của mình cấu hình cũng không tệ, e 3.0 ram 1g.main thì g31 thôi, bình thường dùng vẫn ngon lành cành đào, nhưng thỉnh thoảng khởi động rất lâu mới vào đến windows xp, vào rồi nhưng không sử dụng ngay được, các chương trình khởi động cùng windows phải 1 lúc mới lên hết, nếu mà cố tình refesh thì máy đơ hẳn luôn, Mình vừa cài lại windows nhưng sau vài ngày lại bị, không biết là lỗi do đâu, bạn nào biết tư vấn giúp mình với,thanks

girhandboy789

Bạn Task Manager lên xem lúc khởi động rồi nói cho mình biết xem chương trình chạy cùng windows mình sẽ chỉ tiếp cho,nên lưu ý các phần mến khởi động trước và chiếm nhiều dung dượng RAM nhất nha !!

sunshine_wind

chắc xung đột phần cứng gì rồi ! dạo gần đây bạn có thêm bớt gì không ? mà đôi khi nó bị sinh lỗi ấy mà nên tets các thành phần xem sao

Finleigh

chắc là vẫn vấn đề muôn thủa.dính virut ,bad ổ cứng hay xung đột phần cứng.bác thử tìm bản windows khác ổn định cài thử lại windows rồi dùng quét thử máy.sau đó test bad xem.ko được thì tính tip

trunghieu_2810

máy mình không dùng gì nhiều, có yahoo,idm,máy in canon và avast thôi, mà không phải lúc nào nó cũng thế, đấy mới là vấn đề

9_7

tắt yahoo và idm đi.đảm bảo máy nhà bạn chạy nhanh hơn chuột nhà mh cũng thế

đấy là do các chương trình bạn cài như yahoo,BKAV,internedowload,vietkey,....cùng chạy một lúc với windows của bạn?bây giờ bạn vào start=>run=>gõ msconfig=>enter.......bảng sýtem configuration.....bạn chọn startup bỏ chọn những chương trình không cần thiết.nhưng tốt nhất bạn không nên bỏ chọn bkav sau đó bạn ấn ok là xong....chắc chắn máy bạn sẽ chạy nhanh hơn.chúc bạn thành công...........

aloha_everyone

Tắt yahoo với idm để làm gì =_= máy không nhiễm virus thì nên kiểm tra ổ cứng - có phần mềm HDD Tune Pro để test kiểm tra ổ cứng đấy

hanhoc411

Có thể do virus nhưng trước hết theo kinh nghiệm của mình đó là do Avast đang cập nhật đó

Thằng Avast này thỉnh thoảng nó chơi nổi, cập nhật ngay khi Windows khởi động, làm máy bị đơ. Mình vừa bị nhiều lần. Giờ cài Panda Cloud thấy đỡ hơn, không bị đơ khi mới khởi động nữa!

Các chủ đề có liên quan khác