Beanon

các bạn cho em hỏi : làm thế nào để Down được bản đồ trực tuyến về máy tính mình nhỉ ? hay bác nào biết trang nào chỉ dẫn về món bản đồ này ??? Nếu phải mua thì mua ở đâu các bạn nhỉ ???
Thanks các bạn chỉ dẫn !

dotavn

Trích từ bài của truong7888 viết lúc 22:33 ngày 31/07/2009-]
các bạn cho em hỏi : làm thế nào để Down được bản đồ trực tuyến về máy tính mình nhỉ ? hay bác nào biết trang nào chỉ dẫn về món bản đồ này ??? Nếu phải mua thì mua ở đâu các bạn nhỉ ???
Thanks các bạn chỉ dẫn !

============================================
Khoai nhỉ !
Bác nào cho em một gợi ý nhỏ cũng được !
Thanks

Aodh

Hi,

Mình vẫn chưa hiểu rõ ý của bạn. Bản đồ trực tuyến thì chỉ để online thôi, về mặt lý thuyết thì bất thể copy về máy tính được. Nhưng về mặt thực hành thì có nhiều cách để lấy về. Bạn có thể dùng các chương trình download website về là có thể được. Nhưng bây giờ (nhiều) đa số làm online là chính.

Bạn hỏi trang nào chỉ dẫn về bản đồ nhưng chỉ dẫn gì cơ ạh?. Ví dụ chỉ dẫn làm bản đồ, xây dựng bản đồ, hay chỉ dẫn sử dụng?.Hiện tại có rất nhiều nhóm cùng chung một niềm say mê với chuyện xây dựng bản đồ bạn có thể search tìm họ ngay trên google đấy.

Còn để mua thì....hiện tại ngay cả google, vietbando, map24 ... đều có dịch vụ cho key miễn phí để mình có 1 cái bản đồ ngay trên trang web của mình đấy. Còn chuyện mua thì...khá đắt đấy nhé. Nhưng với thiết bị di động thì có nhiều phần mềm việt nam mình bán giá phải chăng, khoảng vài trăm ngàn gì đó là bạn có ngay 1 bản đồ thông qua hệ thống GPS rồi.

Thân
WINGS

Jamon

Trích từ bài của wings viết lúc 10:18 ngày 10/08/2009:
Hi,

Mình vẫn chưa hiểu rõ ý của bạn. Bản đồ trực tuyến thì chỉ để online thôi, về mặt lý thuyết thì bất thể copy về máy tính được. Nhưng về mặt thực hành thì có nhiều cách để lấy về. Bạn có thể dùng các chương trình download website về là có thể được. Nhưng bây giờ (nhiều) đa số làm online là chính.

Bạn hỏi trang nào chỉ dẫn về bản đồ nhưng chỉ dẫn gì cơ ạh?. Ví dụ chỉ dẫn làm bản đồ, xây dựng bản đồ, hay chỉ dẫn sử dụng?.Hiện tại có rất nhiều nhóm cùng chung một niềm say mê với chuyện xây dựng bản đồ bạn có thể search tìm họ ngay trên google đấy.

Còn để mua thì....hiện tại ngay cả google, vietbando, map24 ... đều có dịch vụ cho key miễn phí để mình có 1 cái bản đồ ngay trên trang web của mình đấy. Còn chuyện mua thì...khá đắt đấy nhé. Nhưng với thiết bị di động thì có nhiều phần mềm việt nam mình bán giá phải chăng, khoảng vài trăm ngàn gì đó là bạn có ngay 1 bản đồ thông qua hệ thống GPS rồi.

Thân
WINGS

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Thank bác Wings nhiều, Ý em muốn thành lập một bản đồ trực tuyến theo sở thích. Nghĩa là làm thế nào để làm ra (tạo) được bản đồ của riêng mình phụ thuộc trên bản đồ có sẵn của các trang như bác nói trên. Ví dụ : em muốn điền vào phố Nguyễn Văn A có trường ĐH B có số dt và được roc ràng.
Bác có thông tin gì giúp em với nhé ! Thank bác nhiều !

Thân
Truong7888

Blagden

Trích từ bài của tttoan viết lúc 08:25 ngày 14/08/2009-]
Ý bạn là bản đồ vector hay bản đồ hình ảnh vệ tinh?

================================
Thanks Bác tttoan !
Em muốn hỏi bản đồ Vector thôi, nhưng nếu được cả hai thì càng tốt. Bác biết cách nào để down hay làm bản đồ trực tuyến thì giúp em với !

Laurenz

Nếu là bản đồ Hà Nội thì có 1 file ảnh vệ tinh .jpg ~ 250Mb để bạn down về. Dùng chương trình sửa ảnh để mở và sửa ảnh. Yêu cầu là Ram máy tính bạn phải >= 2Gb.
Trên vietbando thì cũng có mục "Bản đồ của tôi" để cá nhân hóa bản đồ theo cách của bạn.

Win

Bản vệ tinh chỉ riêng phần trung tâm Hà Nội là 100 MB, TpHCM là 100 MB. Bạn thử nhân ra cho cả VN, cả thế giới thì sẽ được bao nhiêu? Liệu có download nổi không?

Cách hay nhất là tự làm 1 bản vector rồi kết hợp bản vệ tinh của Google map như diadiem.com hay 1650km vẫn làm.

Các chủ đề có liên quan khác