Aaron

Mình định mua cho con em gái cái laptop, nhưng bất biết là loại nào thì dùng tốt? Mình muốn là phải mỏng, nhẹ, cấu hình cao và bền một chút để còn dùng được lâu dài, giá khoảng dưới 20 triệu. các bạn tư vấn giúp mình với nhé! Thank nhiều!

Engel

Trích từ bài của rocki viết lúc 13:35 ngày 30/08/2009:
Mình định mua cho con em gái cái laptop, nhưng bất biết là loại nào thì dùng tốt? Mình muốn là phải mỏng, nhẹ, cấu hình cao và bền một chút để còn dùng được lâu dài, giá khoảng dưới 20 triệu. các bạn tư vấn giúp mình với nhé! Thank nhiều!

cấu hình cao 1 chút - cùng ý - nhưng dùng vào chuyện gì?
chứ vănphòng chốngthì core 2 ram 1Gb- bất kể dòng nào cũng xếp vào cấu hình cao rồi ạ
hiện tại em dùng T400 - em dân kỹ thuật, khá ưng ý về hiệu năng làm chuyện và độ bền
nhưng nó đen thùi lùi nên chắc các em gái nhất là chưn dài sẽ không thích nên loại phuơng án này
----------------
sony vaio là dòng máy mà đuợc khuyên dùng nhất với nữ- cá nhân em thì thấy vaio chỉ có vaio sz là okie, còn lại mấy con cs thì lởm thôi rồi, 1 thời (gian) gian tã hêt, xuống sắc nhanh như con gái đuơng thì >>> lấy chòng sinh con>>> heo mập
---------------
hp - 1 sự lựa chọn không tồi nếu em gái bác thích hoa lá cành, hiện tại hp dv13 cũng khá ổn, giá tầm 15-17 Tr - cấu hình + giá = okie
---------------
dell - 20 củ muốn mua đuợc studio xps 1340 thì hơi khó - trừ khi mua ref(cỡ 18 củ) - nhưng em đảm bảo nó rất mê hay nguời dùng - không tin bác google mà xem ,mới cứng : 2 card đồ hoạ thì tầm 25 củ, còn 1 card on thì tầm 21 củ
nên là chọn con dell 1320 cũng đuợc, cấu hình ưng ý, có card rời , giá tầm 16 củ - nhưng nghe nhạc hơi chán

Các chủ đề có liên quan khác