Egerton

Em không thể chọn khởi động từ ổ CD first được vì chưa biết làm cách nào. Nó toàn vào thẳng windows luôn, trong Cmos thì cũng chỉ chọn được có khởi động từ HDD first hix.
Giúp em với!

Aaron

Trích từ bài của chie85 viết lúc 22:28 ngày 30/07/2009:
Em không thể chọn khởi động từ ổ CD first được vì chưa biết làm cách nào. Nó toàn vào thẳng windows luôn, trong Cmos thì cũng chỉ chọn được có khởi động từ HDD first hix.
Giúp em với!

Kiểm tra lại xem có mục chon khởi động từ USB trước không, thường thì sẽ có phần hỗ trợ boot từ usb.
Nếu bất có CD/DVD thì máy chắc phải có ổ mềm FDD chứ ?

Perry

Trích từ bài của newcomer2003 viết lúc 18:46 ngày 31/07/2009:
Trích từ bài của chie85 viết lúc 22:28 ngày 30/07/2009:
Giúp em với!

Kiểm tra lại xem có mục chon khởi động từ USB trước không, thường thì sẽ có phần hỗ trợ boot từ usb.
Nếu bất có CD/DVD thì máy chắc phải có ổ mềm FDD chứ ?

ko có ổ mềm bác a, e vào cmos có chỗ chọn thứ tự boot nhưng chỉ chọn được HDD chứ bất chọn được cái khác hixx

Trevyn

Nếu windows vẫn hoạt động được thì lên mạng download bản windows về ổ D:, sau đó cài windows từ ổ D: vậy.

usa_star

Trích từ bài của chie85 viết lúc 19:25 ngày 31/07/2009:
ko có ổ mềm bác a, e vào cmos có chỗ chọn thứ tự boot nhưng chỉ chọn được HDD chứ bất chọn được cái khác hixx

Nghe cái này là tớ nghi ổ CD bất detect lắm đấy hehe...

Amott

Trích từ bài của BoyChanDoi78 viết lúc 20:40 ngày 02/08/2009:

Em vẫn dùng ổ đấy đọc đĩa bình thường mà bác

haido989

Trích từ bài của chie85 viết lúc 22:44 ngày 02/08/2009:
Trích từ bài của BoyChanDoi78 viết lúc 20:40 ngày 02/08/2009:

Em vẫn dùng ổ đấy đọc đĩa bình thường mà bác

1. Bỏ 1cái BootableCD không cái ổ CD đó, cắm thêm 1 cái Bootable USB nữa rồi restart, "vào cmos có chỗ chọn thứ tự boot " xem có thêm lựa chọn nào khác ngoài HDD không, nếu có thêm cái nào thì đặt cái đó làm first boot, 2nd là HDD

2. Nếu 1 bất thành công thì kiếm cái Hiren''s boot CD on HDD mà cài rồi boot từ HDD, chọn Hiren''s bootCD 9.x rồi tiến hành cài windows từ DOS

Các chủ đề có liên quan khác