Mabsant

khi mình cài lại windows xp sp2 xong thì máy tính bị câm. ai có thể chỉ dẫn mình cài driver cho nó được ko

Trentin

Lý do bị "câm" theo bạn nói là do bạn chưa cài driver âm thanh !!

Bạn có thể lấy đĩa driver khi mua PC người ta đưa kèm đưa vào CD cài là được !!

Brocleah

Nếu bất có CD driver kèm theo máy thì nên soi tên Main rồi lên mạng search, tiếp theo là down về là ok

Muir

vào trang chủ của main đó rồi down driver cho card âm thanh.

Duante

Trích:

hieupro1269

vào trang chủ của main đó rồi down driver cho card âm thanh.

vậy bạn cho mình hỏi chứ mấy mấy trang nào mà mail của nó vậy trang nào nhiều driver của nó vậy

cà cánh biết main của mình làm thế nào

Birkhed

Tên đó thường ghi trên main, cạnh chip hay các slot PCI. Main intel thì vào intel.com, ibm.com. elead.com.vn... Vào các trang đó bạn tìm tab Driver rồi search là nhanh nhất để tìm ra loại main bạn cần tim

Ermanno

Nếu bạn bất có dĩa main thì nên coi main hiệu gì thì vào website của hãng đó rồi gõ model của main vào tìm, rồi chọn phần drives sound down về

Treowe

Trích:

hungpig82

em cài windows xong thì bất vào internet được xin anh giúp

mạng của bạn là mạng gì vậy mà trước khi cài lại windows máy bạng có vào mạng đựoc không vậy (máy dùng mạng ADSL mới không cần cài mạng)

còn dùng mạng wây số thì phải biết cài lại vnn1269 đó mới vào được

mà bạn cài windows gì vậy dùng modem của hiệu gì d-link hay là simes ... thì mới biết có dùng driver hay ko

chúc vui

Adwr

Trích:

hungpig82

em cài windows xong thì bất vào internet được xin anh giúp

Chắc bạn chưa cài driver cho Router ADSL, bạn có nhấn vào nút reset sau cái router ko? Nếu có thì phải cấu hình lại cho router nữa. Các đèn trên router ADSL có sáng ko? Kiểm tra lại có gắn đúng đường line ADSL ko?

Treowe

Bạn có thể vào đất chỉ sau đây để tải phần mềm DriverUpdaterPro giúp cập nhật drive cho máy tính của bạn.

or

or

Sau khi download về nhấn ScanNow để DriverUpdaterPro tìm và cập nhật drive mới. Sau khi quét xong sẽ hiện lên 1 danh sách . Màu đỏ là chưa cập nhật, chỉ cần bấm vào hình đĩa mềm tương ứng với drive đó để DriverUpdaterPro tự cập nhật

(nguồn báo LBVMVT)

conginuakhongem

nếu như mà bất kế nối được internet thì có sử dụng được bất bạn?mặc dù máy van cắm vào internet.

Ghazanfar

Trích:

hoangha83

nếu như mà bất kế nối được internet thì có sử dụng được bất bạn?mặc dù máy van cắm vào internet.

Chương trình cập nhật driver nên cần có Internet để download driver về máy.

Các chủ đề có liên quan khác