Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Elroi
#54191 Chả là em có một file ghost windows xpsp3 tự nhận drive dung lượng 820mb, chạy rất tốt. Muốn ghi ra đĩa đễ lưu dựphòng chốngvà bán kiếm ít trước nhưng mà bất biết cách ghi ai có thể chỉ giúp em không. Thank

(Làm sao mà ghi ra trên 1 đĩa cd càng tốt. Mà 2 đĩa cũng được)

By Kolton
#54202 bạn dùng Nero, ghi kiểu Data, add vào, burn, thế là xong rồi.hên nhỉ. hơn có gần 100MB mà tốn thêm 1 cái đĩa CD cũng uổng nhỉ?
Blog Tâm sự:
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
By lx_sh_zip
#54222 Thế lúc bung ghost bung xong đĩa thứ nhất thì nó có hiện thông báo đưa đĩa thứ 2 vào không, hay và phải chép vào đĩa cứng rồi mới bung ghost
By Nisien
#54599 Ban Dung Chuong Trinh Ghostexp.exe Cat File.gho Ra Lam Doi. Chuong Trinh Nay Co The Dow Tren Mang Hoac Lay Trong Dia Boot .Sau Khi Cat Thi No Tao Ra Cac File (gho,ghs)Ban Nho Ghi Gho Vao (Dia 1 )Con Lai ghs Ghi Vao Dia Hai.Khi Ghost No Doi Thi Ban Cho Dia 2 Vao La Ok
By Brantley

Trích:

Có bạn nào biết cách đưa file Ghost vào đĩa CD bất ?
Ai biết dậy tớ làm luôn
cảm ơn

nếu file ghost đó có dung lượng dưới 680M thì bạn làm như sau : tự bào chế hay tải trên mạng về 1 file iso của Hirens boot mini (đã cắt bớt 1 số chức năng, chỉ còn lại 1 số chức năng chính như ghost, partition ... làm như vậy thì file iso mới có dung lượng nhỏ và nhét file ghost đó vào chung 1 đĩa cd được). sau đó dùng 1 chg trình làm ra (tạo) file iso, mở file Hirens boot iso lên, add thêm file *.GHO vào đây rồi save lại là ta sẽ có được thôi mà
còn không nếu file ghost có dl > 700M thì cứ kiếm 1 file iso của Hirens boot 9.9 rồi add file ghost đó vào rồi ghi ra đĩa dvd là được

By Floyd

Trích:

daiphuq9

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

nếu file ghost đó có dung lượng dưới 680M thì bạn làm như sau : tự bào chế hay tải trên mạng về 1 file iso của Hirens boot mini (đã cắt bớt 1 số chức năng, chỉ còn lại 1 số chức năng chính như ghost, partition ... làm như vậy thì file iso mới có dung lượng nhỏ và nhét file ghost đó vào chung 1 đĩa cd được). sau đó dùng 1 chg trình làm ra (tạo) file iso, mở file Hirens boot iso lên, add thêm file *.GHO vào đây rồi save lại là ta sẽ có được thôi mà

còn không nếu file ghost có dl > 700M thì cứ kiếm 1 file iso của Hirens boot 9.9 rồi add file ghost đó vào rồi ghi ra đĩa dvd là được

Nhưng em gà lắm, chả hiểu gì, lớn ca có thể chỉ cụ thể rõ hơn hơn được không ? em có phần mềm Power 2 go và Power ISO giờ làm như thế nào để ghi file Ghost 400MB ra CD được ạ, cần file gì các bạn up lên cho em luôn với, thanks các bạn nhiều

Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online