Christy

May của mình thì đọc được Sổ tay 2006,2007 nhưng không được được 2008 và 2009 nó không view được nội dung . Cứcoi nhưcannot server thế này. Bên Menu thì bất nhận đươc Front Tiếng việt. Có phải thiếu file Hệ thống bất nhỉ??? AE nao biết chỉ giùm. Thank

The page cannot be displayed

The page you are looking for is currently unavailable. The Web site might be experiencing technical difficulties, or you may need to adjust your browser settings.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

Click the Refresh button, or try again later.

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.

To check your connection settings, click the Tools menu, and then click Internet Options. On the Connections tab, click Settings. The settings should match those provided by your local area network (LAN) administrator or Internet service provider (ISP).

See if your Internet connection settings are being detected. You can set Microsoft Windows to examine your network and automatically discover network connection settings (if your network administrator has enabled this setting).

Click the Tools menu, and then click Internet Options.

On the Connections tab, click LAN Settings.

Select Automatically detect settings, and then click OK.

Some sites require 128-bit connection security. Click the Giúp menu and then click About Internet Explorer to determine what strength security you have installed.

If you are trying to reach a secure site, make sure your Security settings can support it. Click the Tools menu, and then click Internet Options. On the Advanced tab, scroll to the Security section and check settings for SSL 2.0, SSL 3.0, TLS 1.0, PCT 1.0.

Click the Back button to try another link.

Cannot find server or DNS Error

Internet Explorer

Shawn

Quote:

Được gửi bởi ali9001

Chào các bạn !

Cùng tham gia (nhà) với chủ đề này, mình cũng có những ý kiến như sau. Máy tính của mình thời (gian) gian vừa rồi cũng xảy ra tình trạng bất mở được những file *.CHM. Khi mở lên thì có một bản thông báo nguy hiểm, sau đó tiếp tục mở thì hiện lên "The page can not diplayed...". Mình cũng vừa tìm hiểu các cách khắc phục và tìm các chương trình để đọc file này. Trong đó có những cách mở được, có cách không. Có rất nhiều cách để đọc file .CHM này, nhưng mình thấy phương pháp rằng các bạn hãy nén một hay tất cả các file dạng *.CHM này thành một file *.Rar hay *.Rip rồi sau đó mở file trên môi trường Winrar hay Winrip thì sẽ đọc được. Trong quá trình tìm hiểu và không tình mình phát hiện ra rằng, tất cả các file .CHM này bất hiển thị được là do chính Windown hay IE của mình vừa khoá (Locked) file lại, bất cho hiển thị. Bằng cách rất đơn giản bạn có thể mở khoá (Unlock) và đọc file bình thường.

các bạn Click chuột phải lên file, chọn Properties, ở phần gần dưới cùng của thẻ General, có hiện dòng thông báo lớn ý rằng: "Tệp tin này được đến từ một máy tính khác, Window (hay IE) vừa khoá nó lại để đảm bảo an toàn cho máy tính của bạn". các bạn chỉ cần bấm vào nút "Unlock" bên cạnh đó, bấm Apply hay OK là xong. Sau đó các bạn lại có thể mở và đọc các file *.CHM này bình thường. Cách này phải làm lần lượt với từng file muốn đọc.

Chúc các bạn vui vẻ !

Be Funny and Success !!

Chính xác! Có lần tui cũng cũng làm tương tự y như bạn nói vậy và giải quyết được vấn đề nhưng nó nhanh quá nên bất nhớ được, bây giờ tui lại thắc mắc là bất hiểu vì sao nó bị lock và ... làm sao để lock lại!

quabongvang

May của mình thì đọc được Sổ tay 2006,2007 nhưng không được được 2008 và 2009 nó không view được nội dung . Cứcoi nhưcannot server thế này. Bên Menu thì bất nhận đươc Front Tiếng việt. thử đủ cách thay không biết bao nhiêu file .dll .fon min .... mà không được nản luôn :S

OK! Chạy re re ra. Loay hoay mãi, ai ngờ lại đơn giản thế nàiiii.

Quote:

Được gửi bởi ali9001

Chào các bạn !

Cùng tham gia (nhà) với chủ đề này, mình cũng có những ý kiến như sau. Máy tính của mình thời (gian) gian vừa rồi cũng xảy ra tình trạng bất mở được những file *.CHM. Khi mở lên thì có một bản thông báo nguy hiểm, sau đó tiếp tục mở thì hiện lên "The page can not diplayed...". Mình cũng vừa tìm hiểu các cách khắc phục và tìm các chương trình để đọc file này. Trong đó có những cách mở được, có cách không. Có rất nhiều cách để đọc file .CHM này, nhưng mình thấy phương pháp rằng các bạn hãy nén một hay tất cả các file dạng *.CHM này thành một file *.Rar hay *.Rip rồi sau đó mở file trên môi trường Winrar hay Winrip thì sẽ đọc được. Trong quá trình tìm hiểu và không tình mình phát hiện ra rằng, tất cả các file .CHM này bất hiển thị được là do chính Windown hay IE của mình vừa khoá (Locked) file lại, bất cho hiển thị. Bằng cách rất đơn giản bạn có thể mở khoá (Unlock) và đọc file bình thường.

các bạn Click chuột phải lên file, chọn Properties, ở phần gần dưới cùng của thẻ General, có hiện dòng thông báo lớn ý rằng: "Tệp tin này được đến từ một máy tính khác, Window (hay IE) vừa khoá nó lại để đảm bảo an toàn cho máy tính của bạn". các bạn chỉ cần bấm vào nút "Unlock" bên cạnh đó, bấm Apply hay OK là xong. Sau đó các bạn lại có thể mở và đọc các file *.CHM này bình thường. Cách này phải làm lần lượt với từng file muốn đọc.

Chúc các bạn vui vẻ !

Be Funny and Success !!

Lorence

Thank các bạn nhìu!nhờ mấy bác mà e giả quyết đực vấn đề cấp bách đấy ạh

Terrel

Quote:

Được gửi bởi newman

HI!

Mình vừa xử lý xong rồi! Thiên hạ không địch là cài lại máy!

Theo mình trong trường hợp này chỉ nên cài ở chế độ repair,cài mới trả toàn cũng tối nhưng hơi hại ổ(và nếu bất có ghost thì cũng mất thời (gian) gian ra phết đấy)

sep_truong

file của mình để ở ổ C thì mở được. khi di chuyển sang ổ khác lại không mở được (hiện ra thông báo this page is not displayed). có ai giúp mình được ko

MacIntosh

ali9001 nói chỉ có đúng, ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye ye làm được rồi, gut, phát huy nha

Imanol

Thank bạn ali9001 rất nhiều, mình vừa làm theo chỉ dẫn của bạn và vừa thành công.

Akub

Mình cũng bị lỗi tương tự các ban và mình vừa dùng cách là nén WinRar và coppy file .CHM ra Déktop điều ok.Thank nhiều nha!

Jamon

Máy của mình cũng bất mở được cái file chm đó, máy lại hiển thị lên cái thông báo này:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Máy của mình cũng bất mở được cái file chm đó, máy lại hiển thị lên cái thông báo này:

Afham

Quote:

Được gửi bởi netwalker

Bạn xem coi cái thư mục chứa file cmh của bạn có kí tự là gì bất (như @#$)
Cách tốt hơn là copy file đó đến 1 thư mục có tên bình thường như E:\data\ebook) rồi chạy lại coi

Chính xác ! file .chm bất thể mở nếu để trong thư mục có ký tự đặc biệt hay thư mục viết bằng tiếng Việt có dấu ! bạn hãy để file .chm vào 1 đườg dẫn đơn giản bất có ký tự đặc biệt là ok ngay !
lên đặt tên cho folder chứa file .chm đơn giản thôi !

Jantis

theo mình nghĩ là cài lại hệ điều hành trên ổ đĩa C cho chắc ăn bạn ơi

Mình thấy có người làm chuyên về kỹ thuật cài hệ điều hành có 10 phút là xong thôi bạn ơi

mình đang muốn học cách cài đặt như thế này, nếu có pro nào bit thì chỉ mình luôn giùm cái nhé

mình sẵn sàng sẻ chia tất cả kinh nghiệm trong tiềm năng kiến thức của mình

và cũng hy vọng các pro cũng sẵn lòng sẻ chia như mình nhé

bongchay

Mình xin lũy thêm 1 cách này đơn giản: các bạn click chuột phải lên file .chm đó chọn properties nhấn vào unblock rồi apply rồi nhấn ok thế là song các bạn thử coi.

Các chủ đề có liên quan khác