Jamon

Em có 1 vấn đề này xin các anh em tư vấn:

Tình hình là nhà bên cạnh nhà em lắp đường truyền Internet trọn gói nên em muốn lắp ké nhưng nhà kia bất muốn dùng chung modem cho phiền phức. Do vậy cho em hỏi có cách chia đường truyền mà mỗi người dùng 1 modem riêng, bất ai phụ thuộc vào ai, nhà nào bật thì nhà đó dùng không?

Beaton

dùng chung modem sao lại phiền phức?
Dùng riêng mới là phiền, vì chú kia phải kéo line điện thoại // qua nhà bạn và bạn cũng có thể dùng ké điện thoại luôn, mà 2 modem cũng bất thể online cùng lúc được.

Markus

Nhà kia dùng đường Internet của Viettel còn điện thoại dùng VNPT mà. Khổ nhà ấy là chủ mà họ hay đi vắng nên bất bật modem cả ngày nhưng có thể share cả username và pass được. các bạn có cách nào giúp em không, dùng theo dung lượng tốn trước quá

Egerton

Quote:

Được gửi bởi laitang

vẬY thì để modem ở nhà bạn

hay đem modem của bạn sang đặt ở nhà kia và mở 24/24.

Chứ lắp 2 modem // lỡ bật cùng lúc không biết có cái nào vào mạng dc ko? Coi chừng cháy luôn modem

Arthur

Khổ quá em vừa nói là tình hình thế rồi,không thay đổi được các bạn lại cứ nói này nói nọ. Có bác nào biết cách chỉ dẫn cho em cái???

Arryo

1) Chuyển cái modem đó qua nhà cậu rồi kéo 1 đường Cáp về máy nhà họ. Xong
2) kéo 1 dây điện thoại của cái thuê báo Viettel sử dụng trọn gói đó qua nhà cậu (Kéo dây điện thoại song song), rồi cậu sắm thêm cái modem để mà kết nối. Nói trước, nhà đó mà bật modem thì nhà cậu với nhà họ coi chừng nghe chửi lộn

Phương án 1 tiềm thi hơn, nếu nhà cậu và nhà chủ đó gần nhau bất quá 20-50m (lý thuyết), chứ xa hơn thì sử dụng phương án 2.
Phương án 2 dễ hơn, nhưng cùng 1 lúc chỉ 1 modem kết nối được, nếu cậu đang dùng modem của cậu, nhà kia muốn không (họ trả trước mà ) thì cậu phải tắt modem lập tức bất là nghe họ ca vọng cổ liền.

Ngoài 2 cách đó ra thì hết cách.

Thân chào!

may_chui_tao

Quote:

Được gửi bởi tvh_Iam

Em có 1 vấn đề này xin các anh em tư vấn:

Tình hình là nhà bên cạnh nhà em lắp đường truyền Internet trọn gói nên em muốn lắp ké nhưng nhà kia bất muốn dùng chung modem cho phiền phức. Do vậy cho em hỏi có cách chia đường truyền mà mỗi người dùng 1 modem riêng, bất ai phụ thuộc vào ai, nhà nào bật thì nhà đó dùng không?

"không ai phụ thuộc vào ai" -> vấn đề của bạn rất nan giải . có phương án nhưng theo mình nó còn phiền phức hơn nhiều là bạn nên lắp 1 đường truyền của riêng mình. xài trọn gói mà không muốn cho dùng chung modem thì pó tay rồi!!!

Các chủ đề có liên quan khác