chả là thế này, máy mình trước giờ không bị sao cả

nhưng hôm trước, sau khi cài vinaphone 3g thì máy bị lỗi, các chuơng trình vẫn chạy bình thường, chỉ có điều là chuột không theo ý mình, click 1 cái là nó ra chuột phải và lâu lâu lại bay qua góc màn hình ( mình nghĩ bị lỗi driver chuột nhưng không phải, cài lại driver nó vẫn y nguyên), sau đó mình gỡ vinaphone 3g ra và kết quả là vẫn còn nguyên( trước đó không có, chỉ xuất hiện khi cài vina3g, nhưng gỡ vina3g ra mà cũng không hết)

Sau đó mình để nguyên và vào word sử dụng, thì cứ mỗi khi đánh các ký tự có dấu thì nó lại xuất hiện right click ngay chỗ ấy( mặc dù mình không đụng vào chuột)

Mình suy ra chắc là tại vina3g xung đột gì đấy với ông Unikey ( mình xài unikey 4.02) nên gỡ luôn unikey ra. Nhưng gỡ hoài không được, nó toàn báo là file \unins00 does not exist. Nhưng mình vào programfile thì vẫn thấy nó ở đó. Mình hỏi bạn mình thì nó bảo xài Sherder của Advance system care 5 xóa được, kết quả là xóa được, chuột lại xài bình thường. Chưa vui được bao nhiu thì khi mở word lên, chạy bình thường, nhưng khi mở 1 file word bất kì có trước đều không được, vấn đề là ở chổ các hộp thoại báo tin hiện lên ( hộp thoại yes/no/cancel , hộp thoại báo lỗi, ngay cả hộp thoại task manager) cũng hiện lên mà không có dòng chữ nào cả, chỉ có mấy cái ô nhỏ nhỏ - trống không hiện ra thôi, à trong quá trình xóa mình thấy nó xóa luôn 1 số font chữ gì gì đó mình không biết ( gà mờ IT, thông cảm )

Đấy, vấn đề của mình là thế , không mở được file word vừa có trước ( mở trực tiếp word bình thường thì được, nhưng vào phần open, mở file thì không được, word bị treo lun, mình chưa thử mấy cái office khác, nhưng chắc cũng tuơng tự), hộp thoại hiện ra mà không có chữ/kí tự nào, chỉ hiên ra mấy cái ô nhỏ bé tí ( do không có chữ nên nó bé tí ti), còn lại hầu hết bình thường ( có hư cái nào nữa không mình chưa biết )

Mong các bạn giúp giùm, mình đang cần office để làm bài, mình không bít cài lại office @_@, nên chỉ mong cách sửa lại thôi, không cài lại nhé

namok20042005

lỗi Explorer,dùng FixWin:

lỗi các ô nhỏ nhỏ là file shell32.dll và imageres.dll có vấn đề: bạn repair lại nhe

*Khuyến cáo: dùng Kapersky quét ổ đĩa cài windows nhe bạn

Các chủ đề có liên quan khác