Mantotohpa

HI,

mình muốn làm ra (tạo) 1 SSL certificate để import vào hệ thống của mình, cái này mình dùng để thử nghiệm thôi chứ không phải up lên các server public nên không nên phải được làm ra (tạo) ra của các hãng lớn

mình thử làm ra (tạo) bằng trial trên rapidssl.com và verisign thì nó cứ bảo chờ. chờ nó điều tra domain rồi mới approve, mấy cái tên domain mình làm ra (tạo) ra trong cert chỉ là tên dùng thử nghiệm trong local thôi cần gì điều tra

đã làm và chờ 3 ngày rồi chưa thấy nó mail

có ai giúp mình cái này ko, đang cần gấp

Thanks

Cisco

Nếu bạn cần làm trong local thì tại sao bất tự mình cài CA để thực hành có phải dễ hơn bất khi đó tên CA bạn muốn đặt là gì cũng được.
Để cài CA bạn vào control panel -> add or remove programs ->add/remove windows components ->certificate services. Trong quá trình cài nếu môi trường của bạn là domain là chọn tùy chọn Enterprise root CA, còn bất thì bạn chọn Stand-alone root CA. Và quan trọng nhất là Name for this CA bạn đặt 1 tên gì đó liên quan đến tổ chức của bạn...Sau đó next hết và cuối cùng chọn Yes là được.
Một chú ý nữa trước khi cài CA, là bạn cần cài ASP.net trước khi cài CA. Để cài ASP.net bạn cũng vào phần Add/remove windows Components -> Application Server ->Details ->ASP.net.
Chúc bạn cài đặt thành công .

Các chủ đề có liên quan khác