Drystan

Bà chị mình dùng laptop để thu âm hát karaoke trên sannhac.nhưng chỉ có tiếng mà không có nhạc.mình chỉnh đủ tất cả cách mà không được.bác nào biết không giúp với.cái cách Show device... rồi chỉnh default device thành stereo mix mình vừa thử rồi nhưng kết quả lại thành nghe thấy nhạc nhưng không thu được lời.helpppppppppp

PS:laptop hp6910p,dùng win7 64bit

làm thế này xem .

Input Device mặc định trong Windows 7 chỉ có Microphone, thiếu mất cái StereoMix/ Wave Outmix. Vì vậy, khó mà phát trên 1 số sound onboard sử dụng StereoMix tích hợp chức năng Microphone.

Chỉnh thế này xem .

Bạn click vào biểu tượng cái loa ở khay hệ thống, chọn Mixer.

Qua tab Level, click vào cái loa để bỏ dấu tròn đỏ.

Vào System Sounds, click phải chọn Show Disable Device. Sau đó chọn để Stereo Mix là default.

anhhiepvma

Cũng không được luôn.mà sao máy mình chỉ có dòng Line in và PC beep.ko có dòng mic volume.còn để stereo mic là default lại thu được nhạc nhưng không được tiếng.hay do phần cứng của máy không phù hợp?

maivan_quach

Để cái loa gần lại tí vừa ghi âm lời vừa ghi âm nhạc . Mình cũng dùng vậy nghe vẫn vẫn rõ . Không có loa mini thì mở nhạc to lên xíu .

hoa_moclan

katori123 Cũng không được luôn.mà sao máy mình chỉ có dòng Line in và PC beep.ko có dòng mic volume.còn để stereo mic là default lại thu được nhạc nhưng không được tiếng.hay do phần cứng của máy không phù hợp? Sao lại không có mic volume nhỉ ?

lan_135hp

mình có thắc mắc tương tự y bạn từ hồi năm ngoái tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lời giải đáp. có người nói là laptop không có chức năng vừa thu nhạc của máy vừa thu âm thanh thông qua mic. nhưng cũng có ng nói là thu được, nhưng khi thử cách của họ lại không được. bó tay. hy vọng qua chủ đề này, bạn, tui và 1 số bạn khác sẽ có thêm hy vọng tìm ra giải đáp để thỏa mãn đam mê ca hát. good luck!

thangcohuthtd1

Sao lại không có mic volume nhỉ ? mình cũng không biết.chỉ có 2 dòng đấy thôi.nhưng ngoài driver sounds của máy mình còn cài thêm SRS audio sandbox.chắc không ảnh hưởng gì

maica1978

cùng thắc mắc luôn thu âm trên sannhac chả có nhạc jf cả pro nào vào giúp anh em cái nhỉ?

quynhtramqx

tải adobe audition or cool edit pro ve mà thu âm offline rồi sau đó upload lại lên sàng thôi bạn à...................mình cũng bị vậy

Karlens

Mình dùng Laptop HP, Khi đưa chuột vào Device ở hình 1 thì nó hiện là Speakers/HP (ID Hight Definition Audio Codec). Khi click vào đó thì ở tab Level không có các mục ở dưới như Wave volume, Mic volume..., chỉ có mỗi cái đầu tiên thôi.

Bước thứ hai, khi click vào System Sound và làm theo chỉ dẫn thì đến khi ghi âm trên sannhac cũng chỉ có mỗi tiếng mình hát mà không có nhạc, hay ngược lại.

Các chủ đề có liên quan khác