littlecat_a1

tình hình là em muốn anh em thảo luận xem 1 ngày các bạn khi không dùng máy sẽ làm gì(giả sử khi sáng bật máy, sau đó có chuyện ra ngoài, tối hay trưa lại bật máy lên ), và 1 ngày turn off mấy lần

Worton

nếu đi ra ngoài lâu thì mình tắt máy luôn còn nếu nhanh thì mình để "sleep"

vothi_quynhyen

dochihiep nếu đi ra ngoài lâu thì mình tắt máy luôn còn nếu nhanh thì mình để "sleep" hjx, em thì cứ để Hibernate , 1 ngày mới tắt máy 1 lần

kh0nghieu_visa0 nếu đi lâu thì turn off cho tiết kiệm sao không ai chọn Hibernate thế nhỉ,Hibernate thì tiêu thụ điện đáng là bao nhiêu đâu mà cần tiết kiệm

heo_con_way_pha

devilgentlemen mình thì bật máy 24/24 . tầm 1-2 tuần tắt 1 lần vì bật lâu máy cũng tự chậm * k hiểu sao* nếu mở máy 24/24 thì vài tiếng nên restart 1 lần để giải phóng ram , mở thông thế thì ghê roài

dungpro116 nếu mở máy 24/24 thì vài tiếng nên restart 1 lần để giải phóng ram , mở thông thế thì ghê roài thực ra mình bật như thế là vì lười tắt chứ thực ra thời (gian) gian sử dụng máy chỉ tầm 50% thời (gian) gian máy bật thôi. thời (gian) gian còn lại cắm down, up, yahoo blah blah

được cái case mình tự thiết kế nên vận hành còn tốt hơn cả máy server

gaplatu_1991

devilgentlemen thực ra mình bật như thế là vì lười tắt chứ thực ra thời (gian) gian sử dụng máy chỉ tầm 50% thời (gian) gian máy bật thôi. thời (gian) gian còn lại cắm down, up, yahoo blah blah

được cái case mình tự thiết kế nên vận hành còn tốt hơn cả máy server ra là thế, chắc 1 tháng hết nhiều tiền điện lắm nhỉ

namphong.vnvn ôi ngon..rút nguồn ra cho nhanh mình xài card rời k cần nguồn phụ nên psu cũng chỉ 300w, cũng chẳng tốn điện lắm

cr4zy_nh0x

nếu đang làm dở chuyện gì thì mình hibernate ,nếu ra ngoài chỉ 1 lúc thì sleep (có khi cứ để đấy), còn bt thì tắt máy

zichan255181

vip_1992 nếu đang làm dở chuyện gì thì mình hibernate ,nếu ra ngoài chỉ 1 lúc thì sleep (có khi cứ để đấy), còn bt thì tắt máy thế dùng trong ngày cũng tắt máy ak

leduybt

VN-Today Mình chơi game cả ngày khi bận chuyện cũng cứ để vậy.4h- 5h reset máy 1 lần bác này có vẻ onl muộn nhỉ, 00h10', hjx, ma đêm oy

Kulbert

quocvuongpro tắt máy là tốt nhất. nhưng nếu cứ tắt đi bật lại nhiều trong này thì có hại máy không nhỉ, cứ để ngủ đông cho lành

hình như bạn chủ thớt nhầm lẫn giữa ngủ đông và sleep, ngủ đông với shutdown đều là tắt máy, khác nhau là ngủ đông sẽ lưu lại dữ liệu trên ram để lần sau bật máy sẽ moi ra khôi phục lại tình trạng dùng trước, còn shutdown k lưu j` cả, chỉ đơn giản đóng tất cả chương trình và tắt máy... còn sleep thì mới là máy k tắt hẳn, vẫn còn 1 lượng điện năng duy trì máy trong trạng thái "nửa tỉnh nữa mê"..

Riêng mình thì cũng để máy chạy cả ngày, tối ngủ thì tắt thôi, trước đây khi còn cày online thì có khi 1 2 tuần mới tắt @@

Các chủ đề có liên quan khác